Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ทำไมคาบูโตะถึงรอดมาได้ถึงทุกวันนี้ ในเมื่อ...!!

หน้า: << < (2/2)

iTheStore:

*haha* ตอนล่าสุด ลูกน้องโอโอ 4 คน + คิมิมาโร่ และ ก็โอโร อยู่ในร่างมันทั้งหมดเลยเหรอ ในร่างมันยังมีใครอีกเนี่ย

Augustz:

ต่อไปคงจะมีรุ่น1ออกมาด้วยอ่ะคับ  - -

LM:

น่าจะเปลี่ยเรื่อง ได้แล้วนะ  นินจาคาถา เริ่มไม่ใช่แล้วแหละ

มันเกินคำว่า คาถานินจา ไปไกลมาก เลย

ตอนแรกผมเคยคิดถ้าเอากาตูนเรื่องนี้ไปสู้กับเรื่องอื่นแล้วมันจะสู้ได้เหรอเนี่ยมีแต่ ปามีด ขว้างดาวกระจาย คาถา เล็กๆน้อยๆ

แต่ตอนนี้ ผมว่า แพ้ดาก้อนบอลZเรื่องเดียวเรื่องอื่นผมว่า ชนะหมด *haha*

chinjung:

555

ครับ   อีกอย่างเพื่อนๆว่าตกลงดันโซเจตนาที่แท้จริงของมันดีหรือไม่ดีแน่

เจตนาที่ดูมีแนวโน้วไปในทางที่ดีมีดังนี้
1) ตอนที่เพนบุกโคโนฮะเพื่อจับเก้าหาง   ดันโซได้ฆ่ากบอัญเชิญเพื่อไม่ให้พาโตะกลับมา(เข้าใจว่าเจตนาลึกๆมันคือปกป้องเก้าหางไม่ให้ถูกจับ)
2) เป็นรากที่มืดมิด  แต่ตอนตายมันเผยย้อนหลังว่าทำทุกอย่างไปเพื่อปกป้องโคโนฮะ แม้จะใช้วิธีการที่ดูไม่ดีนัก(อันนี้ดูน่าสงสารเนาะ ทำให้มันดูดีขึ้นมานิดนึง)

แต่เหตุการณ์ที่มันขัดๆคือ
1)  ตอนเพนบุกโคโนฮะ  มันมุดหัวไปไหน  ไมไม่มาต่อสู้   โคโนฮะโดนถล่มพังหมด
2) ตอนโอโรจิบุกก็เหมือนกัน  มันไปปกป้องหมู่บ้านอยู่แถวไหนแวะ
3)  ทำตัวได้สมกับเป็นรากจริงๆ   ไม่เคยโผล่หัวให้เห็น   โผล่อีกทีคือตอนมีการเปลี่ยนโฮคาเงะ  (เผื่อตัวเองจะได้รับเลือก)

สรุปแล้ว  มันทำทุกอย่างไปเพราะต้องการปกป้องโคโนฮะและโลกนินจา(ดูดีมาก)   หรือทำไปเพราะแค่"อยากเป็นใหญ่"(โฮคาเงะ)

ใครหลวมตัวคล้อยใจไปสงสารมันลองคิดดูดีๆนะครับ    *haha* *haha* *haha*

XSODIA:

ตอนที่คาบูโตะสอบจูนินน่ะ
รากมันทำอะไรไม่ได้มากหรอกค่ะ รากมันก็คือรากอยู่ดีนะเเหละ ต้องคอยอยู่เบื้องหลัง
ทำไมมันต้องไปสอบอะไรคาบูโตะด้วย ดันโซมันจะไปสงสัยคาบูโตะทำไม ก็ฝ่ายโคโนฮะเป็นคนเอาคาบูโตะไปเลี้ยงดูเอง

อีกอย่างมันมีเรื่องราวที่ยังไม่ได้เฉลยอีกเยอะคงไปมีซัมติ่งกับโอโรจิมารุก่อนหน้านั้นด้วย

***นี้คือสันดานที่ไม่ดีของดันโซมันถึงไม่ได้เป็นโฮคาเงะไงค่ะ ดันโซคือ1ในตัวละครที่มีมิติมากที่สุดอีกตัวนึงเลยค่ะ

หน้า: << < (2/2)

Go to full version