Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ลอร์ ตกลงเป็รฝั่งดีฝั่งร้ายกันแน่ครับ

หน้า: << < (7/8) > >>

Zombie land:

โจรมัน  โง่  ไม่งั้นมันจะเป็นได้งัย  จิงไหม๊ !!   

mirugi:

กร๊ากๆ พูดเรื่องวันพีชไปๆมาๆเข้าเรื่องการเมืองซะแล้ว *shock*
///ถึงเราจะแอบคิดๆก็เถอะ

ตัดๆประเด็นการเมืองค่ะ เดี๋ยวจะซีเรียสกันเปล่าๆ  *number1*

Augustz:

อย่าให้รุ้นะ ว่าใครพาวกไปเรื่องนั้นอ่ะ  *attack* *attack*

thepipman:

อ.โอดะ เป้นคนดีครับ ที่แต่งเรื่องแบบนี้มาให้ แฟนคลับอย่างพวกเรา 55

lionkinging2:

โจรสลัด ก็มีคละไปครับ ทั้งดีทั้งร้าย ทั้งนี้ทั้งนั้นมันอยู่ที่มุมมองด้วย

ทหารเรือ ก็เหมือนกับโจรสลัดก็มีคละไปครับ เหมือนอย่างหมาแดง ความจริงมันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรนัก เพียงแต่ว่ามันทำตามหน้าที่โดยไม่ค่อยฟังใคร

แต่..
รัฐบาล/เผ่ามังกรฟ้า พวกนี้เลวครับ ถ้าใครเคยอ่านนิยายแนวแฟนตาซีจะมีบางเรื่องที่แรกๆ ฝ่ายเทพจะดูเหมือนเป็นฝั่งดี และปีศาจเป็นฝั่งร้าย แต่ในตอนกลางๆไปจนเกือบท้ายๆ ฝั่งเทพกลับพลิกผลันเป็นฝั่งเลวแทน
เนี่ยแหละครับ ก็เหมือนกัน พวกที่ดูดีในคราบขององกรณ์ๆหนึ่ง แรกๆที่เรารู้จักหรือมองดูแบบผิวเผินก็จะเห็นว่าดีครับ

แต่ถ้าลองมองไปลึกๆก็จะเห็นเองแหละครับว่า ดีหรือไม่ดี เพราะงั้นเรื่องนี้ก็คงจะสื่อเหมือนกันนั่นแหละ
รัฐบาลปกปิดความจริง 100 ปีที่ว่างเปล่า แสดงว่ามันอาจจะทำอะไว้ไม่ดีมากๆแน่ๆ และยังบิดเบือนความจริงอีก นี่แหละครับข้อสรุปว่ามันเลวมั่ก  *attack*

หน้า: << < (7/8) > >>

Go to full version