Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ลอร์ ตกลงเป็รฝั่งดีฝั่งร้ายกันแน่ครับ

หน้า: << < (4/8) > >>

BlackNomYen:

ผมว่ามันตรงกันข้ามนะัครับ  *great*

โจรสลัด ดี  *haha*

ทหารเรือ ไม่ดี  *dead*

mirugi:

--- อ้างจาก: BlackNomYen ที่ ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 18:28:20 ---ผมว่ามันตรงกันข้ามนะัครับ  *great*

--- End quote ---

ต่างแต่ผ่านช่วงหนวดขาวมา เห็นการสลับความดีความชั่วกันชัดเจนมากเลยค่ะ 
*glad* *glad*

ตอนแรกๆยังพอมีทหารเรือดีๆนะคะ
แต่ช่วงหลังๆนี่ เห็นด้านมืดของคนระดับสูงชัดเจนแจ่มแจ้งมากมาย  *rip*

โดยส่วนตัวเราว่าทหารเรือยังพอว่าค่ะ เพราะมีดีไม่ดีคละเคล้าไป
แต่รัฐบาลโลกนี่สิ ยิ่งอ่านเรายิ่งเกลียด ///เอาแส้ฟาดแม่ม  *attack*

โดยเฉพาะเผ่ามังกรฟ้า อ่านแล้วน่ากระทืบให้จมดินมากมาย *้ั์punch*
///เป็นครั้งแรกที่เราอยากให้โซโลฟันทิ้ง แทนที่จะให้ลูฟี่ต่อย

--- อ้างจาก: mirugi ที่ ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 18:57:04 ---
--- อ้างจาก: BlackNomYen ที่ ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 18:28:20 ---ผมว่ามันตรงกันข้ามนะัครับ  *great*

ต่างแต่ผ่านช่วงหนวดขาวมา เห็นการสลับความดีความชั่วกันชัดเจนมากเลยค่ะ 
*glad* *glad*

ตอนแรกๆยังพอมีทหารเรือดีๆนะคะ
แต่ช่วงหลังๆนี่ เห็นด้านมืดของคนระดับสูงชัดเจนแจ่มแจ้งมากมาย  *rip*

โดยส่วนตัวเราว่าทหารเรือยังพอว่าค่ะ เพราะมีดีไม่ดีคละเคล้าไป
แต่รัฐบาลโลกนี่สิ ยิ่งอ่านเรายิ่งเกลียด ///เอาแส้ฟาดแม่ม  *attack*

โดยเฉพาะเผ่ามังกรฟ้า อ่านแล้วน่ากระทืบให้จมดินมากมาย *้ั์punch*
///เป็นครั้งแรกที่เราอยากให้โซโลฟันทิ้ง แทนที่จะให้ลูฟี่ต่อย

ผมก็ว่่าอย่างนั้นเเหละครับ !  *damage*

รัฐบาลโลก เลวสุดๆ โดยเฉพาะ ตอนหลังๆเนี่ย  *shock*

ผมก็อยากให้ โซโล ฟันพวก เท็นริวบิโตะ เเละ อยากให้ ลูฟี่ อัด อาคาอินุ !? (ใส่เต็มเเรงเลยกัปตัน !)

*attack* *attack*

artkub:

ใช่ครับอัดไอหมาเเดงให้ *damage*

พูดเเล้วมีอารมณ์อยากอัดเเทน ลูฟี่ เลยครับ !  *attack*

เเต่...ผมไม่ใช่สาย โรเกีย นี่หว่า !?  *glad* *glad*

หน้า: << < (4/8) > >>

Go to full version