หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: naruto 586 กับอิซานามิ น้ำจิ้มรอตัวเต็มครับ อิอิ  (อ่าน 12165 ครั้ง)

apinun

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง
Re: naruto 586 กับอิซานามิ น้ำจิ้มรอตัวเต็มครับ อิอิ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 21:31:26 »
ก้เหมือนสงครามโลกนินจาอ่ะคับ  ไม่มีใครหยุดได้อีกแล้ว

ม๊าบ = โทบิ   น้ำขาม = คาบูโตะ   เหมือนนะผมว่า  มีกันอยุ่2คนทั้งสงคราม  *haha* *haha* *haha*

สงครามครั้งนี้เดือดยิ่งกว่าในการ์ตูนนารูโตะซะแล้ว  เพราะเกิดคู่หูดูโอ้ที่ร้อนแรงยิ่งกว่ากอล์ฟ-ไมค์ซะอีก  *attack* *attack* *attack*

ต้องติดตามตอนต่อไปว่าใครจะมาล้ม ท่านม๊าบ = โทบิ   และท่านน้ำขาม = คาบูโตะ ได้ *number1* *number1* *number1*

to be continue.....
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<

BenZica

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: naruto 586 กับอิซานามิ น้ำจิ้มรอตัวเต็มครับ อิอิ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 23:08:36 »
ความสามารถของเนตรวงแหวนปกติคือสามารถอ่านการต่อสู้ได้ไม่ใช่หรอค่ะมาดาระอาจใช้อ่านทางการต่อสู้ก่อนอ่ะค่ะ (ใช่ป่ะค่ะอย่าว่าหนูนะ)

"ไม่ว่าในสถานการณ์ใด นินจาจะต้องไม่แสดงซึ่งความรู้สึกออกมาภายนอก ให้ความสนใจต่อภารกิจเป็นอันดับแรก ตั้งใจมั่นว่าไม่ว่าจะเป็นเรื่องใดจะไม่หลั่งน้ำตาเด็ดขาด" กล่าวโดย ฮารุโนะ ซากุระ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 23:31:31 »
มันอาจจะเป็นคาถาลวงตาที่ใช้ผ่านการสัมผัสก็ได้นะครับ เพราะผมเห็นอิทาจิต้องจับหัวคาบูโตะอยู่ตลอดเวลา

และก่อนหน้านี้ก็มีฉากที่คาบูโตะ เหยียบขนนกของอิทาจิด้วย ไม่รู้จะมีนัยยะอะไรหรือเปล่า

อิทาจิอาจจะคิดว่า ไอแว่นนี่มันไม่ยอมเปิดตามองแน่ๆ คงไม่มีทางใช้คาถาลวงตาผ่านการมองเห็นกับมันได้แล้ว กระนั้นเลย อิทาจิจึงใช้ประโยชน์จากตรงนี้

คาบูโตะหลับตาอยู่ ถึงจะรับรู้ถึงจักระได้ก็จริง แต่อาจจะมองไม่เห็นขนนก อิทาจิเลยกระโดดเข้าไปให้คาบูโตะแทงเล่น แล้วใช้คาถาลวงตาผ่านการสัมผัสแทน

จากที่ทายูยะพูด รู้สึกคาถาลวงตาสามารถใช้ผ่านประสาทสัมผัสทั้งห้าได้ ไม่จำเป็นต้องผ่านการมองเห็นอย่างเดียว

แต่ที่ผมรู้สึกก็คือ มันก็เหมือนคาถาลวงตาธรรมดาทั่วๆไป เพียงแต่ร้ายกาจกว่านิดหน่อย เรื่องที่ว่าต้องใช้พลังของเซ็นจูด้วย คงไม่ใช่แล้วละครับ

มันต่างจากอิซานางิเยอะ เพราะอิซานางิคือการเปลี่ยนความตายของตัวเอง ส่วนอิซานามิ ผมมองไม่เห็นเลยว่าจะเป็นคาถาที่มาคู่กัน = =