Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

naruto 586 กับอิซานามิ น้ำจิ้มรอตัวเต็มครับ อิอิ

หน้า: << < (3/4) > >>

Augustz:

เท่าที่ผมอ่านนะคับ

ผมว่า อิซานามิ คือ คาถาลวงตาต้องห้าม ที่สามารถสะกดศัตรูได้โดยไม่ต้องมอง

เหมือนๆกับอิซานางิอ่ะคับ  แต่นางิมันใช้กับตัวเอง  นามิใช้กับคนอื่น

ถ้าตกอยุ่ใต้วิชาลวงตาอันนี้แล้ว ไม่มีทางสลัดให้หลุดด้วยตัวเองได้  เหมือนกับกลอภาพซ้ำๆ กลับไปกลับมา

เหมือนที่ มาดาระใช้น่ะแหล่ะคับ  แล้วที่รุ่น1ไม่รุ้ว่ามาดาระแกล้งตาย ก้น่าจะเพราะวิชานี้ด้วยมั้ง

แต่ใช้แล้วต้องเสียเนตร เหมือนกับนางิ แต่ที่มาดาระไม่เสียก้น่าจะเพราะ นิรันดิ์

ดูแล้วก้เหมือนๆกับที่พวกเราในบอร์ดเดาๆกันอ่ะคับ

เอาไว้รออ่านในบูมแล้วกัน ว่ามันแปลยังไงมั่ง  ^^

chinjung:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 20:26:18 ---เท่าที่ผมอ่านนะคับ

ผมว่า อิซานามิ คือ คาถาลวงตาต้องห้าม ที่สามารถสะกดศัตรูได้โดยไม่ต้องมอง
เหมือนๆกับอิซานางิอ่ะคับ  แต่นางิมันใช้กับตัวเอง  นามิใช้กับคนอื่น

ถ้าตกอยุ่ใต้วิชาลวงตาอันนี้แล้ว ไม่มีทางสลัดให้หลุดด้วยตัวเองได้  เหมือนกับกลอภาพซ้ำๆ กลับไปกลับมา

เหมือนที่ มาดาระใช้น่ะแหล่ะคับ  แล้วที่รุ่น1ไม่รุ้ว่ามาดาระแกล้งตาย ก้น่าจะเพราะวิชานี้ด้วยมั้ง

แต่ใช้แล้วต้องเสียเนตร เหมือนกับนางิ แต่ที่มาดาระไม่เสียก้น่าจะเพราะ นิรันดิ์

ดูแล้วก้เหมือนๆกับที่พวกเราในบอร์ดเดาๆกันอ่ะคับ

เอาไว้รออ่านในบูมแล้วกัน ว่ามันแปลยังไงมั่ง  ^^

--- End quote ---

ครับก็ตรงที่ไม่ต้องมองนี่แหละครับ  มันจึงน่าจะมีวิธีอื่นที่เป็นเงื่อนไขใช้ระบุตัวคนที่ต้องการจะใช้คาถาด้วย

เพราะถ้าไม่มีเงื่อนไขอะไร  เกะก็น่าจะโดนคาถาเข้าไปด้วย 

แต่อิซานางิมันไม่จำเป็นต้องมองครับเพราะมันเปลี่ยนโชคชะตาตัวเองจากตายให้เป็นภาพลวงตาแต่ไม่มีผลกับคนอื่น

เพราะฉะนั้นทั้งอิซานางิและนามิไม่จำเป้นต้องมองตาเหมือนกัน   แต่ผมคิดว่านามิน่าจะมีเงื่อนไขอื่นเพื่อระบุตัวคนที่ชัดเจนนะครับ 

รึเพื่อนๆว่ายังไง

Augustz:

ก้  อิจจี้มันโดดไปหาคาบูโตะก่อนตาจะบอดใช่ม้า

ก้คงจะเปนแบบว่า  เอาตาข้างไหนก้ได้ ใช้เล็งเป้าหมายที่จะใช้

คือมองที่ใคร  คาถานี้ก้จะมีผลกับคนๆนั้น   แหะๆ  เดาไปเรื่อยน่ะคับ  ^^

chinjung:

อืมม  จริงๆก็เป้นไปได้นะครับ  อ

แต่ตอนนี้มู้ของม๊าบและน้ำกามหยุดไม่อยู่แล้ววว  55555

Augustz:

ก้เหมือนสงครามโลกนินจาอ่ะคับ  ไม่มีใครหยุดได้อีกแล้ว

ม๊าบ = โทบิ   น้ำขาม = คาบูโตะ   เหมือนนะผมว่า  มีกันอยุ่2คนทั้งสงคราม  *haha* *haha* *haha*

หน้า: << < (3/4) > >>

Go to full version