Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ข้อสงสัยเกี่ยวกับรุ่น1 รบกวนตอบให้หน่อยครับ

หน้า: (1/3) > >>

Jay_Jay:

ตามที่ซาสึเกะบอก นินจาชั้นแนวหน้าถ้าแลกหมัดกันครั้งเดียวก็สามารถที่จะอ่านใจกันได้ เหมือนที่ซาสึเกะกับนารุโตะสู้กันและรู้ว่าถ้าจะวัดกันจริงๆก็คงจะตายทั้งคู่

ข้อสงสัยของผมคือ ทำไมรุ่น1 ถึงไม่รู้ว่า มาดาระตั้งใจจะทำอะไรในการต่อสู้หุบผาแห่งจุดจบ เท่าที่ดู สู้กันมืดยันสว่างเลย รุ่น1 ก็น่าจะรู้บ้างว่ามาดาระ

ตั้งใจจะแย่งพลังของตน ตลอดจนไปถึงแผนการชั่วต่างๆ แถมยังจับไม่ได้อีกว่ามาดาระแกล้งตาย อะไรมันจะขนาดนั้น  *glad*

เรื่องความเป็นนินจาชั้นแนวหน้า ไงๆ เรื่องนี้ก็คงไม่มีทางเถียงเพราะว่ารุ่น1 ระดับไหนแล้ว 

เรื่องนี้มันเป็นยังไงกันแน่ หรือว่าอาจารย์พลาด

***เป็นที่รู้ๆกันว่าผมมีแนวคิดยังไงเกี่ยวกับโทบิ แต่เรื่องนี้กับเรื่องนั้นไม่เกี่ยวกัน นี่คือข้อสงสัยของผมจริงๆ

FerlynneZ:

อย่างเช่นผมแค่เหนกระทู้ คุน jay_jay ก็รู้ใจเลยครับ
งานนี้เซนจู มาดาระจัดฉากฮั๊วประมูลรับเหมาแน่แน่ *hoho* *hoho* *hoho*

FerlynneZ:

ลืม ปล.ผมเองก็ติดตามและชื่นชมผลงานคุน jay_jay ครับและมีความคิดคล้ายๆกันเกี่ยวกับโทบินะ คิดว่าโทบิต้องเปนคลาสระดับรุ่นหนึ่งขึ้นไปครับ รุ่นหนึ่ง ส่วนใดส่วนหนึ่งของรุ่นหนึ่ง หรือเหนือกว่านั้น *great*

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: FerlynneZ ที่ พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 14:12:34 ---ลืม ปล.ผมเองก็ติดตามและชื่นชมผลงานคุน jay_jay ครับและมีความคิดคล้ายๆกันเกี่ยวกับโทบินะ คิดว่าโทบิต้องเปนคลาสระดับรุ่นหนึ่งขึ้นไปครับ รุ่นหนึ่ง ส่วนใดส่วนหนึ่งของรุ่นหนึ่ง หรือเหนือกว่านั้น *great*

--- End quote ---

ผมกำลังปวดหัวอยู่เนี่ย ตายแบบไหนไม่ตาย ดันมาตายแบบโดนมรณะเทพกินวิญญาณ

จะสร้างเรื่องให้มันรอด ก็ยากเอาการ

Augustz:

สำหรับตัวผม มันคิดได้หลายแบบอ่ะคับ

1.เกะ อยากจะบอกโตะว่า เรายังไม่ใช่นินจาระดับสูง เลยไม่เข้าใจความคิดของกันและกัน

2.มาดาระกับรุ่น1 ที่สู้กันตอนนั้นไม่ได้คิดจะแลกเปลี่ยนความคิด แต่จะแลกชีวิต

3.รุ่น1รุ้ว่ามาดาระคิดจะทำอะไร แล้วพยายามจะหยุดไว้แต่คิดไปว่าตัวเองพลั้งมือฆ่ามาดาระ

4.รุ่น1ไม่รุ้ว่ามันคิดอะไร แต่แค่อยากจะปกป้องหมู่บ้าน  ไม่ได้สนใจในความคิดของมาดาระ

ก้  ประมานนี้ล่ะคับ  ^^

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version