หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทัศนะส่วนตัวเกี่ยวกับโทบิ  (อ่าน 12515 ครั้ง)

FerlynneZ

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ทัศนะส่วนตัวเกี่ยวกับโทบิ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 20:03:59 »
คาคุสึ ฆ่า รุ่นหนึ่งเรอะ โอ้ ผมไม่ยักรู้ แฮะ

ขอคาราวะ ศิษย์พี่ม๊าบหน่อยคะรับ รับผมเป็นลูกศิษย์ทีเถอะครับ

ผมอ่านการ์ตูนมาตั้งแต่เล่มหนึ่งผมยังหาไม่เจอเลยครับ ช่วยชี้แนะด้วย ท่านม๊าบ
อาจจะเปนเพราะพวกเรายังเข้าไม่ถึงแก่นแท้ของกาตูนก็ได้นะ พวกที่มีสัมผัสพิเศษเค้าอาจจะเข้าใจความหมายเชิงลึกได้ดีกว่าคนปรกติไง ประมานว่าพออ่านจบประโยคว่า เคยสู้กับรุ่นหนึ่งปุ๊บพี่แกปิดหนังสือปั๊บแล้วก็เข้าใจได้ทันทีเลยว่า " คาคุสึ ฆ่ารุ่นหนึงนี่เอง จู่ๆพูดมาว่าเคยสู้แบบนี้แปลเปนอย่างอื่นไม่ได้แล้ว " *great* *great* *great*
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 20:09:16 »
น้ำขาม ยังอยุ่ดาวพลูโตนะฮะ  ม๊าบ นี่ คนละกาแล็กซี่กันเลยอ่ะ  *haha* *haha*

FerlynneZ

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 20:18:34 »
ชี้แนะผมด้วยครับ ท่านม๊าบ รับผมเป็นลูกศิษย์ด้วยครับ ท่าน
ดูจากท่าทางแล้วน่าจะเปนคนที่ไม่รับลูกศิษนะครับ อารมหวงวิชา เกบวิชาไว้ไห้ตายไปกะตัวเองไม่ยอมถ่ายทอดหรอก  *dead* *dead* *dead*
แต่ผมมองว่านั่นเปนโชคดีของคุนแล้วครับ เอิ๊กๆ *hoho*
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง

apinun

• *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 21:22:21 »
โอ้วววว !!!   ท่านเซียนหกวิถี   ชาบู ชาบู  *haha* *haha* *haha*
เกรงว่าจะไม่ใช่เซียนหกวิถีสิครับ น่าจะเปนเกรียนหกวิถีมากกว่า...อุ๊ป!!!

ไม่ใช่เกรียนหกวิถีสิ  ต้องเป็นเกรียนร้อยวิถี จนถึง ล้านวิถีเลยมั้งนั่น  *shock* *shock*

*rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<

FerlynneZ

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 21:38:27 »
โอ้วววว !!!   ท่านเซียนหกวิถี   ชาบู ชาบู  *haha* *haha* *haha*
เกรงว่าจะไม่ใช่เซียนหกวิถีสิครับ น่าจะเปนเกรียนหกวิถีมากกว่า...อุ๊ป!!!

ไม่ใช่เกรียนหกวิถีสิ  ต้องเป็นเกรียนร้อยวิถี จนถึง ล้านวิถีเลยมั้งนั่น  *shock* *shock*

*rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*
แค่หกวิถีทั้งบอร์ดก็ปวดหัวรับมือแทบไม่ไหวแล้วนะ ถ้าเปนร้อยนี่กราบตีนเลยดีกว่า กรูยอมมมม *dead* *dead* *dead*

prince_devil

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ฉันจะคอยเป็นกำแพงตลอดไปให้นายได้ฝ่าข้าม..
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 21:44:54 »

แค่หกวิถีทั้งบอร์ดก็ปวดหัวรับมือแทบไม่ไหวแล้วนะ ถ้าเปนร้อยนี่กราบตีนเลยดีกว่า กรูยอมมมม *dead* *dead* *dead*

*haha* *haha* *dead* *dead*
คัทท-สึ!...... 

FerlynneZ

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 23:18:21 »

*haha* *haha* *dead* *dead*

ผมว่าเกรียนหน้า... ครับ[/size]
เปนที่มาของสำนวน "ร้อยเล่มเกรียน" *haha*