หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยมานานเกี่ยวกับสายโลเกีย  (อ่าน 15049 ครั้ง)

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
Re: สงสัยมานานเกี่ยวกับสายโลเกีย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 19:29:52 »
เเล้ว...กรณี ซีซาร์ นี่ยังไงครับ ?

ไม่รู้ว่าใช่สายโรเกีย รึป่าวนะครับ  *disappoint* *disappoint*

ถ้าซีซาร์เป็นสายโรเกียร์แล้วเปลี่ยนเป็นแก๊ส
เราคงผิดตาค่ะ  *disappoint*

แต่ถ้าพวกลูฟี่นี่ก็ว่าไปอย่าง   *nude* *nude* *nude*
เเล้ว...ซีซาร์ สาย โรเกีย ป่้ะครับ ?  *dead*

เราเผลอพลาดท่าค่ะ .. *damage* *damage*

ซีซาร์นี่ก็สายโรเกียร์อยู่แล้วเนอะ เห็นเปลี่ยนรูปร่างตัวเองได้  *glad*

เราพิมพ์ตามหัวคิดไปหน่อยค่ะ ขออภัย *disappoint*
เมื่อกี้เราก่ะพิมพ์ว่า ถ้าเป็นซีซาร์เปลี่ยนร่าง(ไม่มีเสื้อผ้า)
เราคงปิดตา

///การรีบพิมพ์บางครั้งทำร้ายคุณได้  *dead*
เอาน่าครับ ไม่ว่ากัน !  *number1*

เป็นสาย โรเกีย อะไรเหรอครับ ? พิษ(อากาศ) รึป่าว ?

ดูจากการที่มันกลายสภาพ  *disappoint*

ปล.เข้าใจละ...ที่บอกว่า ถ้าเป็น ลูฟี่ ก็ว่า่ไปอย่าง 555  *attack* *attack*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

mirugi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: สงสัยมานานเกี่ยวกับสายโลเกีย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 20:23:03 »
เเล้ว...กรณี ซีซาร์ นี่ยังไงครับ ?

ไม่รู้ว่าใช่สายโรเกีย รึป่าวนะครับ  *disappoint* *disappoint*

ถ้าซีซาร์เป็นสายโรเกียร์แล้วเปลี่ยนเป็นแก๊ส
เราคงผิดตาค่ะ  *disappoint*

แต่ถ้าพวกลูฟี่นี่ก็ว่าไปอย่าง   *nude* *nude* *nude*
เเล้ว...ซีซาร์ สาย โรเกีย ป่้ะครับ ?  *dead*

เราเผลอพลาดท่าค่ะ .. *damage* *damage*

ซีซาร์นี่ก็สายโรเกียร์อยู่แล้วเนอะ เห็นเปลี่ยนรูปร่างตัวเองได้  *glad*

เราพิมพ์ตามหัวคิดไปหน่อยค่ะ ขออภัย *disappoint*
เมื่อกี้เราก่ะพิมพ์ว่า ถ้าเป็นซีซาร์เปลี่ยนร่าง(ไม่มีเสื้อผ้า)
เราคงปิดตา

///การรีบพิมพ์บางครั้งทำร้ายคุณได้  *dead*
เอาน่าครับ ไม่ว่ากัน !  *number1*

เป็นสาย โรเกีย อะไรเหรอครับ ? พิษ(อากาศ) รึป่าว ?

ดูจากการที่มันกลายสภาพ  *disappoint*

ปล.เข้าใจละ...ที่บอกว่า ถ้าเป็น ลูฟี่ ก็ว่า่ไปอย่าง 555  *attack* *attack*

///เช็ดเหงื่อ

เราเดาว่าเป็นสายโรเกียที่ใช้ก๊าซ(แก๊ส)นะคะ แต่ไม่รู้ว่าเป็นก๊าซแบบไหน
เราว่าน่าจะใช้ก๊าซพิษได้แน่ๆ แต่น่าจะพลิกแพลงได้เยอะกว่านั้น
อาจจะเปลี่ยนเป็นก๊าซแบบไหนก็ได้เลยก็ได้  *haha*

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 20:49:33 »
เอาเเล้วสิ...ลูฟี่  *glad* *glad*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 21:04:39 »
 *shock* *shock*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 22:54:24 »
อยากเห็นบรู๊ค 20+ อยากรู้จะเป็นไง *hoho*

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 20:59:35 »
อยากเห็นบรู๊ค 20+ อยากรู้จะเป็นไง *hoho*
ก็มีแต่กระดูกไง บรู๊คเป็นคนที่ปลอดภัยจากเบะ *haha*(ไม่มีเนื้อ)
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)