Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สงใสว่าทำไม โรบิน ว่า ...

หน้า: << < (4/7) > >>

Augustz:

ก้คงจะเปนไปได้ว่า วันพีช คือ ประวัติศาสตร์ที่หายไป

เพราะหนวดขาว ก่อนตายพูดเรื่องสมบัติและประวัติศาสตร์  แล้วก้บอกว่า วันพีชมีอยุ่จิง

ก้คงจะเปนแบบนั้นล่ะมั้ง หรือไม่ก้แค่  ผมคิดไปเอง  *haha* *haha* *haha*

DEMON-HAFT:

อยากรู้ไวไวจริงๆ  เลย  *glad* *glad*

Sawako Kuronuma:

--- อ้างจาก: 21141 ที่ พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 11:02:34 ---
--- อ้างจาก: Sawako Kuronuma ที่ อ. 15 พ.ค. 2012 เวลา 22:17:45 ---คือนู๋เดาว่าโรเจอร์อ่านโพเนกรีฟได้ จึงสามารถรู้ถึงประวัติศาสตร์ต่างๆได้รวมถึงปริศนาราฟเทลที่โรเจอร์ไปถึง

คงจะบ่งบอกอะไรหลายๆอย่างที่เรย์ลี่รู้มาทั้งจากโรเจอร์เล่าและประสบพบเห็นก่อนที่จะแยกจากกันอ่ะค่ะ

--- End quote ---
โรเจอร์อ่านไม่ออกไม่ใช่หรอ แต่ได้ยินเสียงสรรพสิ่งนิ *rip*

--- End quote ---

คืออ่านออกไม่ออกไม่รู้อ่ะค่ะ แต่เราเดาค่ะ  เพราะว่าเรย์ลี่บอกอย่าคิดว่าโรเจอร์ เข้าใจตัวอักษรนั้นได้ทั้งหมด พวกเราเป็นโจรสลัดไม่ได้ฉลาดแบบนักปราญช์ที่โอฮาร่า

ไม่รู้สปอยแปลแบบนี้มาเราก็เลยต้องเดาอ่ะค่ะ เหมือนตัวอักษรเราอ่านไม่ออกเราไม่รู้ความหมาย แต่ก็ไม่รู้ไม่แน่ใจว่าโรเจอร์อ่านได้ไหม

"แต่เขามีพลังที่จะได้ยินเสียงทุกสรรพสิ่งเรื่องมันก็แค่นั้น" เรย์ลี่บอกอ่ะค่ะ อาจจะรู้เกี่ยวกับเสียงที่ได้ยินหรือเซนต์อะไรก็แล้วแต่ ซึ่งมันไม่เกี่ยวกับอ่านโพเนกรีฟ

ซึ่งการสลักข้อความโบราณที่มีความหมาย อาจจะเคยเจอรู้จักหรือจะเคยรู้อะไรมาบ้างล่ะซึ่งเราไม่รู้

BlackNomYen:

ไม่เเน่นะครับ...มันอาจจะเป็นอะไรที่ยิ่งใหญ่มากก็ได้

มันถึงได้ลึกลับขนาดนี้  *great* *great*

lionkinging2:

ผมคิดว่าน่าจะเป็นพลังของ D นะครับ
หรือไม่ก็ โรเจอร์อาจจะมีพลังของผลปีศาจก็ได้ครับ
มีความเป็นไปได้ทั้งสองอย่าง เพราะอ.แกก็ไม่ได้เปิดเผย บอกเพียงแต่ว่า"เขามีพลังที่จะได้ยินเสียงทุกสรรพสิ่ง" อาจจะเป็นพลังของ D หรือไม่ก็พลังของผลปีศาจก็ได้นะครับ
แต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นพลังของผลปีศาจมากกว่า เพราะมีอยู่ตอนนึงที่ "ย้อนอดีตตอนที่โรเจอร์เจอกับชิกิ (ราชสีห์ทองคำ) แล้วชิกิบังคับให้โรเจอร์เป็นลูกน้องโดยที่มีกำลังรบจำนวนมาก แต่โรเจอร์กลับปฏิเสธจากนั้นไม่นาน พายุก็มา และทำลายกำลังของชิกิไปจนเกือบหมด" เพราะอะไร? โรเจอร์ถึงรู้ว่าพายุจะมา? อิอิ เปิดประเด็น!!~

หน้า: << < (4/7) > >>

Go to full version