Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ขอถามเรื่องเนตรสังสาระหน่อย

หน้า: << < (5/5)

FerlynneZ:

ผมคิดว่าการเบิกเนตรสังสาระต้องใช้พลังจากทั้งสองตระกูลร่วมกันนะครับ และคิดว่าต้องมีส่วนใดส่วนหนึ่งเปนสายแท้เท่านั้น
อุจิวะ หรือ เซนจูแท้ + พลังจากอีกตระกูล อย่างดันโซที่ไม่มีส่วนใดส่วนหนึ่งเปนสายแท้ถึงจะมีทั้งสองพลังก็ไม่สามารถเบิกได้ครับ
เพราะเซียนเต๋าได้แยกแบ่งพลังออกเปนสองส่วนคือกายเซียน กับ เนตรเซียน ถ้าเกิดมีสายเลือดใดอยู่แล้ว แล้วสามารถหาพลัง
อีกส่วนมาได้น่าจะถือว่าครบเงื่อนไขการมีสองพลังนะ (ครบเงื่อนไขไม่ได้แปลว่าจะมีเนตรทันทีนะ ต้องเบิกด้วย แบบสายเลือดอุจิวะก็ต้องเบิกเนตรอะครับ) อาจจะต้องมีพลังสูงสุดของสายแท้ด้วยเช่นมาดาระมีเนตรวงแหวนนิรันด์ครับ ดังนั้นถ้าเอาตามตรรกะนี้จะอธิบายได้ว่าทําไมมาดาระจึงเบิกได้
ทําไมดันโซจึงเบิกไม่ได้แม้จะมีองประกอบเหมือนกัน ทําไมต้องการสายพลังแท้เพราะสายแท้เท่านั้นที่จะสามารถพัฒนาไปได้ถึงขั้นสุดยอดของตัวเองครับ
ถ้าเซนจูขโมยเนตรวงแหวนขั้นสูงไปได้ผมก็เชื่อว่าเซนจูจะเบิกเนตรสังสาระได้ครับ เกะถ้าได้เซลก็น่าจะได้เหมือนกัน และเนตรโทบิ ถ้ามันบอกว่าเนตรเปนของมันจิงจิงและมันเบิกเอง โทบิก็น่าจะเปนคนตระกูลเซนจูแน่นอนครับ ไม่ก็อุจิวะ แต่ผมว่ามันอาจจะโม้ ดูทรงละ

คหสต นะครับผิดถูกอย่าว่ากันนะ แต่ผมมีทัศนะส่วนตัวในใจอยู่แล้วว่าโทบิน่าจะเปนใครนะ อิอิ

หน้า: << < (5/5)

Go to full version