Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ขอถามเรื่องเนตรสังสาระหน่อย

หน้า: (1/5) > >>

Num:

ใคร ที่มีข้อมูลที่คิดว่าชัดหรื่อแน่นอนเกือบ100% บอกหน่อย
ว่า เงื่อนไขหรือการเบิกเนตรสังสาระ เนี่ยเป็นยังไง ผู้ที่เบิกได้ต้องมีคุณสมบัติอย่างไร
อยา *disappoint* *disappoint*กรู้

shisawa:

--- อ้างจาก: Num ที่ อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 22:00:44 ---ใคร ที่มีข้อมูลที่คิดว่าชัดหรื่อแน่นอนเกือบ100% บอกหน่อย
ว่า เงื่อนไขหรือการเบิกเนตรสังสาระ เนี่ยเป็นยังไง ผู้ที่เบิกได้ต้องมีคุณสมบัติอย่างไร
อยา *disappoint* *disappoint*กรู้

--- End quote ---

อย่างแรกต้องมีกุญแจก่อนอ่ะนะครับ ถึงจะไขได้ *hoho*  ล้อเล่นนะครับ  คงไม่ฮาสิเนี่ย

เท่าที่ดูมาน่าจะต้องมีพลังของสองตระกูล  เซ็นจู+อุจิวะ=เนตรสังสาระ      มาดาระตอนนี้เบิกเนตรสังสาระได้เพราะมีเซล์รุ่น 1 
แต่วิธีการเบิกเนตรนั้นผมไม่รู้หรอกนะครับ   เพราะมาดาระบอกว่ามันมีจารึกไว้ในแท่นหิน(หรือศิลาไม่แน่ใจ)ที่เป็นความลับของตระกูลอุจิวะ  คนที่จะอ่านข้อความนั้นได้จะต้องมีเนตรที่ทรงพลัง   ....  พอดีผมไม่มีเนตรวงแหวนซะด้วยสิ เลยอ่านไม่ได้สักทีว่ามันต้องทำยังไงบ้าง *haha*  ไม่ได้เกรียนนะครับ  แค่อยากเฮฮา  จะได้ไม่เครียด *hoho*

Eve_Mystick:

คุณสมบัติในการเบิกผมว่าคงต้องเป็นคนสืบเชื้อสายมาจากเซียน 6 วิถีแหละครับ

เรื่องเงื่อนไขการเบิกขอไม่ตอบนะ แต่ความสามารถ

ผู้ที่มีัเนตรสังสาระสามารถใช้ธาตุหรือศึกษาธาตุทั้ง 5 ได้ 100% ซึ่งส่วนมากคน 1 จะมีได้เพียงแค่ 1 ยกเว้นพวกขีดจำกัดทางสายเลือดจะมีได้ 2-3
สามารถสร้างเดรัจฉานทั้ง 6 วิถี และมีสายตาเชื่อมโยงกันทำให้สามารถขยายมุมมอง(แม้กระทั้งสัตว์อันเชิญยังมองเห็นด้วยกันเลย)
เดรัจฉาน 6 วิถี(เพน 6 วิถี)

วิถีเดรัจฉานคาถาอันเชิญ
วิถีเปรตคาถาดูดกลืนจักระการโจมตีจากคาถานินจาทุกชนิด
วิถีนรกคาถาคืนชีพและพรากชีพ( สามารถคืนชีพให้เพนทั้ง 6 คนและสามารถดึงชีวิตของผู้อื่นมาเก็บไว้ได้ )
วิถีสวรรค์/ร่างพระเจ้าคาถาแรงดึงดูดและผลักดัน (shinra tensei / bansho tenin /shibaku tensei)
วิถีมนุษย์คาถาอ่านจิตและดูดวิญญาณ
วิถีอสูรเปลี่ยนร่างกายตนเองให้เป็นเครื่องจักรกลต่างๆ

วิชาของเพนคนที่7ที่นางาโตะใช้คือ "คาถานอกวิธี สังสาระสวรรค์กำเนิด" ใช้คืนชีพผู้คนมากมายที่ตนเองเคยสังหารไป วิชาเพนคนที่ึ7จะสามารถควบคุมความเป็นและความตายได้
แล้วตอนที่เท่าไหร่จำไม่ได้นะ นางาโตะเอาวิชาทั้งหมดมาไว้ตัวคนเดียวตอนสู้กับ นารูโตะ 8 หาง อิทาจิ
ส่วนนอกนั้นก็เห็นมีเรียกอุตกาบาตอะไรงี้(มาดาระ)

Eve_Mystick:

อยากให้ อ. เฉลยบ้างว่าเซียน 6 วิถีเบิกเนตรสังสาระได้ไง หรืออยู่ดีๆเซียนเต๋าเกิดมาก็มีสังสาระ ^__^ (ข้าม คห. นี้ไป)

LM:

มาดาระ เป็นคนเบิกเนตรสังสาระได้เอง ข้อมูลนี้น่าจะเกือบๆ100%

เงื่อนไข หรือคุณสมบัติ ยึดเอามาดาระ เป็น ข้อมูลก็แล้วกันครับ

ก็ดูว่ามาดาระ ในตอนนี้มันมีอะไรบ้าง  *number1*

หน้า: (1/5) > >>

Go to full version