Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สัญลักษ์ที่แขนของเอส

หน้า: << < (6/11) > >>

BlackNomYen:

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 16:55:48 ---
--- อ้างจาก: monsterza1 ที่ อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 16:02:46 ---ผมว่าไม่น่าจะใช่ซาโบะนะ เพราะถ้ามีซาโบะก็ต้องมีลูฟี่ไม่งั้นจะดูไม่ยุติธรรมต่อลูฟี่
แต่ถ้า c = บิ๊กมัม ต้องรอดูชื่อเต็มไคโดว่าจะมีไหม

--- End quote ---
ไดโด คาโอรุ ครับ *pround*

เึคยเห็นชื่อ ไดโค เขียนเเบบนี้ครับ Kaidou  *rip*

(ไม่รู้ว่าจริงรึป่าวนะครับ)   *dead*

mint1458:

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 16:55:48 ---
--- อ้างจาก: monsterza1 ที่ อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 16:02:46 ---ผมว่าไม่น่าจะใช่ซาโบะนะ เพราะถ้ามีซาโบะก็ต้องมีลูฟี่ไม่งั้นจะดูไม่ยุติธรรมต่อลูฟี่
แต่ถ้า c = บิ๊กมัม ต้องรอดูชื่อเต็มไคโดว่าจะมีไหม

นั่นมันคนละเรื่อง *disappoint*

marakak:

--- อ้างจาก: mint1458 ที่ อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 21:33:11 ---

นั่นมันคนละเรื่อง *disappoint*

มันเป็นคำถามเหอะ มันถามว่า ผมชื่อไร มันเลยกากะบาทไปที่S สรุปมันชื่อSไง
มันกลัวจำชื่อตัวเองไม่ได้ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

TeeNaKub:

อย่าไปคิดมากเลยครับปวดหัว

ความคิดผมนะ ASCE  ผมคิดว่าเอสอยากจะสืื่่อบอกว่า S ที่กากะบาททิ้งมันเขียนไม่ถูก

แต่ต้องเป็น ACE อะครับถึงจะถูก  ส่วนทำไมเขียนในตำแหน่งนั้นคงเพราะเอสกวนTEENให้เรามางงแล้วตั้งบอดคุยกันเนี่ยแหละครับ

ไม่คิดไรมากปวดหัว 5555+ (ความคิดส่วนตัว) *haha* *haha*

mirugi:

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 12:43:21 ---ตัวการ์ตูนญี่ปุ่นนิยมโกนขนจั๊กแร้หรอครับ

ไม่ค่อยเจอตัวการ์ตูนที่มีขนจั๊กแร้เลย

*hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

ยิ่งกว่าออกทะเลซะอีก 55555+

55555 นั่นสิคะ แอบอิจฉานะเนี่ย ขาวเนียนกันทุกตัว
///ไปไกลและ

หลังจากอ่านตอนที่ซาโบะตาย เราก็คิดมาตลอดเลยค่ะ ว่า S ที่โดนฆ่านี่ ต้องหมายถึง ซาโบะเเน่ๆ อาจจสักไว้เพื่อระลึกถึงพี่น้องที่ต้องออกทะเล
แล้วเราก็เดาว่าที่ไม่สักตัว L ลงไปด้วย เพราะลูฟี่ยังมีชีวิตอยู่ ไม่ว่ายังไงก็ต้องมีวันได้เจอกัน

แค่การเดาของเรานะคะ  *shock*

หน้า: << < (6/11) > >>

Go to full version