Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สัญลักษ์ที่แขนของเอส

หน้า: << < (3/11) > >>

Augustz:

ตอนเด็กยังไม่มี เพิ่งจะมีตอนออกทะเลแล้วมั้ง

A S C E  ถ้าคิดว่าเปน4จักรพรรดิ 

A คือใคร  S อาจจะแชงค์   C อาจจะบิ๊กมัม "ชา"ล็อต หลินหลิน

E  อาจจะหนวดขาว   เหลือ Aกับไคโด คงไม่ใช่แน่ๆ  - - ดูแล้วไม่เกี่ยวข้องกันเลยด้วย หรือคงจะชื่อจิงไคโด

ช่างมันเถอะ ผมว่า  คิดแบบเดิมว่าไว้อาลัยให้ซาโบะล่ะ ง่ายสุดละ  - -

BlackNomYen:

คิดว่างั้นเเหละครับ !  *disappoint* *disappoint*

ตอนเเรกๆก็คงสักเป็น S (เอส) ชื่อตัวเองเฉยๆ

พอ ซาโบะ ตาย ก็คงไว้อาลัยโดยการกากบาทไว้เเละสักใหม่เป็น Ace (เอส)

ปล.ไม่เเน่นะครับ...ชื่อจริงของ ไคโด อาจจะเป็น " Arale Kaidou " (อาราเล่ ไคโด) เข้าเค้าตัว A พอดี  *haha*

ล้อเล่นนะครับ !?  *glad* *glad* *glad*

Sherva:

เราไม่เคยสงสัยเรื่อง รอยสักบนแขน เอสเลยค่ะ เพราะเราคิดมาเสมอว่า มันคือชื่อของเอส แบบเอสอยากบอกว่า ชื่อเราไม่ได้เขียนว่า S แต่ เป็น ACE มากว่า คิดแบบนั้นมาตลอดไม่เคยสงสัยอะไรทั้งนั้นจน มาเห็นกระทู้นี่ เราชักเริ่มไม่แน่ใจ  *great* *great* *great*

The_O:

ผมดูว่าเจ้าตัวต้องการบอกว่าชื่อเขาอ่านว่า เอชไม่ใช่เอส มากกว่านะ
มันเหมือนการเล่นคำพ้องเสียงมากกว่า S=เอส แต่ ACE=เอช ออกเสียงคล้ายกันแต่ตัวสะกดต่างกัน
ลองฟังเสียงพากย์เเบบอังกฤษน่าจะชัดขึ้นครับ

ผมว่าไม่ได้มีอะไรซับซ้อนมั้งครับ

champ:

--- อ้างจาก: rongsawat ที่ ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 14:34:46 --- s หมายถึง ซาโบ ace หมายถึง ตัวเอง (อ่านว่าเอส)

--- End quote ---
ผมเห็นด้วยครับ *number1*

หน้า: << < (3/11) > >>

Go to full version