Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สัญลักษ์ที่แขนของเอส

หน้า: (1/11) > >>

monsterza1:

สัญลักษ์ที่แขนของเอส ASCE มันคืออะไรครับ  ตอนแรกเห็นไม่ชัดนึกว่า A S L ถ้าเป็น A S L เดาเลยว่า A = เอส S = ซาโบะ L = ลูฟี่ 555+
ที่ s มีกากบาทเพราะเอสคิดว่าซาโบะตาย ฮ่าๆ ++

แต่มันเป็น ASCE นี่สิ  *shock*   มันมี 4 ตัว ผมเดาเป็น 4 จักพรรดิ์ซะเลย เอสอยากเคยคิดที่จะโค่น 4 จักรพรรดิ์ก็ได้นะเพราะอยากเป็นโจรสลัดที่ยิ่งใหญ่

เดาเลยว่า A = ชื่อจริงบิ๊กมัม  S = แชงค์ C = ไคโด E = เอ็ดเวิด (หนวดขาว)  ที่ S มีกากบาทเพราะ แชงค์ไม่ใช่เป้าหมายของเอสแล้วเพราะแชงค์เคยดูแลลูฟี่

ผมเดาล้วนๆอย่าคิดมากนะครับ ใครรู้ก็บอกกันด้วย

ปล.ผมคือ ท่านเคานท์ ครับ

OffeSpiN:

ชื่อจริงของบิ๊กมัมคือ Charlotte Linlin ส่วนรอยสักที่แขนเอสที่มีกากบาทที่ตัว S หมายถึงซาโบะถูกต้องแล้วจ้า..  *้ั์drinktea*

Vin D Sel:

เมื่อกี๊ผมโทรถามอ.โอดะ จารย์บอกว่า อ๋อ ไม่มีอะไรหรอกพอดีวาดผิดแล้วขี้เกียจแก้ พอขีดฆ่าตัวเอสแล้ว...อืม เท่ห์ดี เอางี้เลยละกัน!!!!! *pround* *pround* *pround*

marakak:

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 14:02:46 ---เมื่อกี๊ผมโทรถามอ.โอดะ จารย์บอกว่า อ๋อ ไม่มีอะไรหรอกพอดีวาดผิดแล้วขี้เกียจแก้ พอขีดฆ่าตัวเอสแล้ว...อืม เท่ห์ดี เอางี้เลยละกัน!!!!! *pround* *pround* *pround*

--- End quote ---
*shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock*

rongsawat:

s หมายถึง ซาโบ ace หมายถึง ตัวเอง (อ่านว่าเอส)

หน้า: (1/11) > >>

Go to full version