หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เนตรสีขาวลืมกันไปแล้วหรือ ในเมื่อเกี่ยวกับเนตรวงแหวนด้วย  (อ่าน 35002 ครั้ง)

PeKaJuu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เนตรสังสาระนี่คือ เนตรเซียนใช้ป่าวฮะ แล้ว เนตรสีขาวก็แยกออกมาจากเนตรเซียน แล้วเนตรวงแหวนก็แยก ออกมา อิกทีถูก รึป่าวครับหรือว่า ผมจำผิดหว่า *rip* *rip* *rip*

แล้วถ้าจะได้พลังของ เนตรเซียน หลังเต๋าอะไรนี่ ต้องมีเนตรสีขาวก่อนด้วยไมครับแค่สงกะสัย ในอีกหนึ่งเนตรที่หายไป

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ถ้าจำไม่ผิด ผมว่ามันไม่เคยมีบอกนะ

ผมว่ามันเปนแค่ขีดจำกัดสายเลือดธรรมดาแหล่ะ ไม่ได้มีอะไรเกี่ยวกับเซียนเต๋าหรอกมั้ง  - -

chainoi

• *
แต่ เหมือนผมเข้าใจว่าเป็น ลูกหลาน เซียนเต๋าแต่งงานกับ ตระกูล ฮิวงะหรือป่าวไม่แน่ใจ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

PeKaJuu

• *
หลัก ฐานก็ไม่มี หรอกนะ ครับ แต่คาคาชิพูดไว้ใน อนิเมะตอนที่46 ว่า "อจิฮะย้อนไปต้นตระกูลสืบสายมาจากเนตรสีขาว"อะนะ *rip* *rip* *rip*ไม่เชื่อก็ไปเปิด ดูเองเด้อ

มันจะเกี่ยวกัน ยังไง อันนี้ผมก็ไม่รู้ครับแค่สงสัย   คนเขียนเค้าก็คงไม่อธิบายอะไร อีกแล้วละมั้งครับ *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

byrth

• *
ถ้าจำไม่ผิดก็เป็นอย่างที่ จขกท ว่านั่นแหละครับ แต่จำไม่ได้ว่าอ่านมาจากไหน แต่เหมือน เนตรวงแหวน มานจะเจ๋งกว่า เนตรสีขาว นะ ทั้งที่มานออกมาทีหลังอ่า  *dontknow*

Augustz

• *
เนตรวงแหวน มันได้มาจากเซียนเต๋าไม่ใช่หรอ

แล้วมันจะมาเกี่ยวอะไรกับสืบสายเลือดของฮิวงะหว่า  - -  งงอ่ะเรื่องนี้  *้ั์noooo* *้ั์noooo*

PeKaJuu

• *
เนตรวงแหวน มันได้มาจากเซียนเต๋าไม่ใช่หรอ

แล้วมันจะมาเกี่ยวอะไรกับสืบสายเลือดของฮิวงะหว่า  - -  งงอ่ะเรื่องนี้  *้ั์noooo* *้ั์noooo*

เออขอโทดนะฮะ ที่ได้จากเซียนเต๋านี่มัน เนตรเซียนไม่ใช้หรอ ฮะ หรอที่เรียกกันว่า"เนตรไรสาระ" อะ จริงไม?

เกี่ยวยังไงผมก็ไม่รู้นะ ครับ แต่ คาคาชิมันพูดไว้ เนอะ *dead* *dead* *dead* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *rip* *rip* *rip*

fien12345

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
แล้ว เนตรสีขาว นี่มาหลังเนตรสังสาระหรอ แล้วเนตรวงแหวนก็มาหลังเนตรสีขาวอีกทีหรอ *disappoint* งงเลย *shock* *rip*
สรุปเนตรสีขาวมันมาไง- -

PeKaJuu

• *
อยากรู้ความลับของขีดจำกัดทางสายเลือก หรอครับ *haha* *haha* *haha*  อันนี้ก็ไม่รู้เหมือน กัน

kampagank

• *
เห็นในเเอนนิเมชันบอกว่า เนตรวงเเหวนสืบทอดมาจาก เนตรสีขาว อะไรประมาณนี้เเหละ พูดง่ายคือ มาหลังเนตรสีขาว
เเต่เเต่เนตรที่เป็นตำนาน เห็นจะเป็น เนตรสังสาระนะ เพราะหายาก ถ้าเรียงลำดับก็น่าจะประมาณ สังสาระ-->เนตรสีขาว-->วงเเหวน
.
.
ว่าเเต่ว่า อาวุธที่เหมือนของพระซังธัมจัง ที่เซียนเต๋าถือ มันไปอยู่ที่ไหนหรอ

PeKaJuu

• *
แล้ว อุจิฮะ มัน ข้ามไปเบิก เนตรสังสาระ เฉยเลยได้เลย หรอ ครับ  *damage* ผมแค่สงสัยอิก น่ะ ครับ

Augustz

• *
โทบิเล่าว่า

คนที่สืบสายเลือดของคนพี่ คือมาดาระมาตั้งเปนตระกูลอุจิวะ

มาดาระไม่ได้มีเนตรสีขาวนะคับ ผมก้เลยคิดว่าเนตรที่ได้มาจากเซียนเต๋าก้คือเนตรวงแหวน

แล้วที่โทบิ ดันโซ มาดาระ  มันจะรวมพลังของ2ตระกูลเข้าด้วยกัน ถ้าเนตรเซียนคือเนตรสีขาว

มันก้ต้องรวมกับเนตรสีขาวสิคับ จะเอาเนตรวงแหวนไปปนทำไม  ผมคิดของผมแบบเนี้ยอ่ะคับ

ถูกผิดเสริมหน่อย  ^^

PeKaJuu

• *
โทบิเล่าว่า

คนที่สืบสายเลือดของคนพี่ คือมาดาระมาตั้งเปนตระกูลอุจิวะ

มาดาระไม่ได้มีเนตรสีขาวนะคับ ผมก้เลยคิดว่าเนตรที่ได้มาจากเซียนเต๋าก้คือเนตรวงแหวน

แล้วที่โทบิ ดันโซ มาดาระ  มันจะรวมพลังของ2ตระกูลเข้าด้วยกัน ถ้าเนตรเซียนคือเนตรสีขาว

มันก้ต้องรวมกับเนตรสีขาวสิคับ จะเอาเนตรวงแหวนไปปนทำไม  ผมคิดของผมแบบเนี้ยอ่ะคับ

ถูกผิดเสริมหน่อย  ^^

มาดาระนี่มันสืบสายมาอีกทีไม่ใช้หรอ ครับ  หรือ ก็คือมีคนที่เป็นเชื่อสายตระกูลคนพี่(เนตรเซียน)ก่อน มาดาระ

มาดาระผมว่าไม่ได้สืบมาโดยตรงแน่ๆ ไม่งั้นมันคงมีเนตรเซียน แแต่นี่มันมีเนตรวงแหวงแทน 

ถ้าผมเดา เดานะครับลูก ของคนพี่(เนตรเซียน)จะต้องมีลูก สองคนแล้วคนหนึ่งเป็น สีขาวคน หนึ่งเป็นวงแหวน หรือไม่ ก็ เป็นสีขาวก่อน แล้ว ค่อยมีลูก ออกมาเป็น วงแหวน อิกที

เนตรเซียนคือ สังสาระนะครับ ไม่ใช้วงแหวน ยังไงก็ ยังไม่ใช้อุจิฮะมา ตรงๆ เลยหรอก ครับจากความคิดผมนะ 

หวังว่าคงเค้าใจนะผมเขียนนะ ครับ ผมเขียน งง งงไปบ้างขออภัยด้วย  ผิดถูกยังไง ก็เสริมนะ ครับ

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
หลัก ฐานก็ไม่มี หรอกนะ ครับ แต่คาคาชิพูดไว้ใน อนิเมะตอนที่46 ว่า "อจิฮะย้อนไปต้นตระกูลสืบสายมาจากเนตรสีขาว"อะนะ *rip* *rip* *rip*ไม่เชื่อก็ไปเปิด ดูเองเด้อ

มันจะเกี่ยวกัน ยังไง อันนี้ผมก็ไม่รู้ครับแค่สงสัย   คนเขียนเค้าก็คงไม่อธิบายอะไร อีกแล้วละมั้งครับ *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*
คาคาชิพูดว่า ลือกันว่า แสดงว่า มันอาจจะจริงหรือไม่จริงก็ได้ รู้สึกจะมีบอกว่า ตระกูลฮิวงะ เป็นหนึ่งในตะกรูลที่เก่าแก่ที่สุดของโคโนฮะ อะนะ แต่ ตระกูลอุวิจะ มันมีมาก่อนตั้ง โคโนฮะ นี้นา ความจริงอาจสลับกันก็ได้ ใครจะไปรู้อะนะ