หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อิทาจิจะเป็นไรป่าวหรือที่เห็นจะเป็นอิซานามิ?  (อ่าน 15050 ครั้ง)

amiamipo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: อิทาจิจะเป็นไรป่าวหรือที่เห็นจะเป็นอิซานามิ?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ค. 2012 เวลา 12:42:36 »
อยากอ่านตอนต่อไปเร็วๆ แล้ว >.,<  *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
Re: อิทาจิจะเป็นไรป่าวหรือที่เห็นจะเป็นอิซานามิ?
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 20:42:15 »
ความเห็นส่วนตัวนะครับผม

เชื่อว่า อิทาจิ อาจจะโดนฟัน แล้วหายไปจริงๆ

เพราะมีดที่คาบูโตะใช้ฟัน มียันต์อยู่ด้วย (ผมคิดว่า ยันต์ตัวนี้ อาจจะเป็นเหมือนเอาไว้ให้ศพหยุดทำงาน)

แต่นี้เป็นแค่ข้อสันนิษฐานแรกของผม

แต่ดูๆแล้ว ในภาพมันก็ไม่ได้ใช้มีดฟันเลย มันใช้วิชาคาถาแพทย์ของมันในการฟัน

ผมคิดว่ามันอาจจะเข้าไปฟันตรงๆแบบนี้ง่ายเกินไปหน่อยมั้งครับ ผมว่า

หลังจากฟันเสร็จ อาจจะกลายเป็นอีกา หรือไม่ก็เป็นอิซานามิมาตั้งแต่ก่อนหน้านี้แล้วก็ได้ ^^

ปล. ถ้าพิมพ์ไรผิดไป ยังไงก็ขออภัยด้วยครับ ผมเด็กบอร์ดใหม่ครับ ฝากตัวด้วยคร้าบ (:

เหมือนผม ด้วย อีก คน คิดว่า อิทาจิ ถูกฟันปุ๊บช่วงที่กลับร่างเดิมจะออนแอมาก เดาเอาจากเหตุการ์ณที่เกิดขึ้น ช่วงนั้นคาบูโตะ น่าจะเอายันที่เอาออกมาเตรียมพร้อมแล้วยัดใส่ในหัวเลย

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 23:11:19 »
เดียว อิทาจิ ก็รวมตัวมาเป็น อิทาจิ เหมือนเดิม สัมพเวสี มันไม่มีตาย มีเเต่ผนึกได้

Akatsuki Sasori

• *
  • ซาโซริ เทพแห่งแสงอุษา
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 14:04:56 »
อิทาจิแค่โดนฟันขาด เดี๋ยวก้อกลับมาต่อใหม่อีกครับ!! ดูตอนที่โอโรเรียกรุ่น 1+2 สู้กับ 3 ดิ รุ่น 3 ติดยันระเบิดที่ขารุ่น 1 ที่แขนรุ่น2 ระเบิด ตู๊มมม ยังกลับมาประกอบอีกเฉยย เรยย มีทางเดียวที่จะหยุดได้คือผนึก ไม่ก้อ ผู้ใช่คาถาหยุดเอง นะค้าบบ  *hoho* *hoho*

*attack* *attack*ท่านซาโซริผู้เป็นอมตะเทพกว่าฮิดัน  *love* *love*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 15:06:21 »
อิทาจิแค่โดนฟันขาด เดี๋ยวก้อกลับมาต่อใหม่อีกครับ!! ดูตอนที่โอโรเรียกรุ่น 1+2 สู้กับ 3 ดิ รุ่น 3 ติดยันระเบิดที่ขารุ่น 1 ที่แขนรุ่น2 ระเบิด ตู๊มมม ยังกลับมาประกอบอีกเฉยย เรยย มีทางเดียวที่จะหยุดได้คือผนึก ไม่ก้อ ผู้ใช่คาถาหยุดเอง นะค้าบบ  *hoho* *hoho*
เค้าไม่ได้ห่วงเรื่องนั้น หรอก คับ ที่เค้าห่วงคือ คาบูโตะ จะเอายันไปฝั่งหัวอิทาจิใหม่ครับ แล้วควบคุมอีกครั้ง

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

shisawa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 15:16:15 »
คิดอีกมุมละกัน *rip*
แต่ผมว่าไม่น่าจะทันนะ อาจจะแบบว่า อิจจี้ โดนฟันตายแล้วน้อง เกะ จับทางได้มาใช้ อิซานามิ ต่อ *great*
พอเสร็จ อิจจี้ ผิดสัญญา  *glad* ทำให้ เกะ เกรียนต่อ ตรงไป+โตะ เสริมทัพให้ โทบิ ฟัดกันมันเข้าไปอีก *haha*

ผมว่า รูปืี่มีมากับข้อความโพสของคุนที่เขียนว่า  ฉันจะเป็นกำแพงให้นายข้ามไป   ผมว่าเปลี่ยนเถอะ ถ้าเปลี่ยนได้นะ  ถ้าเขียนว่า ฉันจะเป็นสะพานให้นายข้ามไป ก็ยังพอว่้า แต่นี่ ฉันจะเป็น กำแพงให้นายข้ามไป  ไม่ค่อยเหมาะนะครับ

ผมว่านะเป็นสะพานมันข้ามสบายเกินไป   ระดับอิทาจิแล้วจะให้ซาซึเกะเทียบชั้นได้นั้นเปรียบดั่งกำแพงหน่ะเหมาะสมแล้ว  เพราะอะไรหน่ะเหรอ    ก็อิทาจิเป็นคนบอกเองอ่ะนะ   ตามลิ้งค์ข้างล่างนี้เลยครับ
http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3601.0

Akatsuki Sasori

• *
  • ซาโซริ เทพแห่งแสงอุษา
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 16:10:22 »
เค้าไม่ได้ห่วงเรื่องนั้น หรอก คับ ที่เค้าห่วงคือ คาบูโตะ จะเอายันไปฝั่งหัวอิทาจิใหม่ครับ แล้วควบคุมอีกครั้ง

โทดที ฮ่าๆๆๆ นึกว่ากลัวอิทาจิ ขาดดดด   *dontknow* *dontknow*

*attack* *attack*ท่านซาโซริผู้เป็นอมตะเทพกว่าฮิดัน  *love* *love*