หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อิทาจิจะเป็นไรป่าวหรือที่เห็นจะเป็นอิซานามิ?  (อ่าน 14992 ครั้ง)

แสงอุตส่าห์

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ขาด 2 ท่อนเลยแต่ผมว่าไม่ง่ายอย่างนั้นนะ หรือเป็นเพราะอิซานามิที่ทำให้เห็นอย่างนี้ เพื่อนๆว่าไงบ้างครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: อิทาจิจะเป็นไรป่าวหรือที่เห็นจะเป็นอิซานามิ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 21:32:33 »
มันก้อิจจี้ตัวจิงไม่ใช่หรอที่โดนฟันอ่ะ  แต่ร่างมันเปนสัมผเวสีคงไม่เปนไรมั้ง  - -

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: อิทาจิจะเป็นไรป่าวหรือที่เห็นจะเป็นอิซานามิ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 21:40:42 »
ผมก็คิดว่า อิทาจิ น่าจะใช้ อิซานามิ ทันก่อนจะโดนฟันนะ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

fien12345

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 22:01:24 »
ผมก็คิดว่า อิทาจิ น่าจะใช้ อิซานามิ ทันก่อนจะโดนฟันนะ
คิดว่าน่าจะเป็นอย่างงั้น

แสงอุตส่าห์

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 22:24:37 »
คิดว่าน่าจะเป็นอย่างงั้น
เผลอๆจะหลอกคนดูว่าแพ้แต่สุดท้ายมาเฉลยว่าใช้งานอิซานามิตั้งแต่ต้น แน่ๆแนวจิ

copycatz

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 22:45:02 »
ไม่ต้องเป็นห่วงไปหรอกครับ มีร่างกายเป็นแบบนั้น ต่อให้แหลกเป็นชิ้นๆ ก็กลับมาหล่อได้เหมือนเดิม แต่ถ้าเป็นเกะก็อีกเรื่องนึง  *haha*

prince_devil

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ฉันจะคอยเป็นกำแพงตลอดไปให้นายได้ฝ่าข้าม..
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 23:24:45 »
ไม่เป็นไรหรอกคับ
ว่าแล้วก็ตื่นเต้นนะ
อิซานามิ รอมานาน *great*
คัทท-สึ!...... 

Susanoo

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ค. 2012 เวลา 00:41:21 »
ระดับอิทาจิมันจะเป็นอะไร ลูกเล่นพี่แกมีเยอะ เหอๆ

Koorobom

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ค. 2012 เวลา 00:45:27 »
ความเห็นส่วนตัวนะครับผม

เชื่อว่า อิทาจิ อาจจะโดนฟัน แล้วหายไปจริงๆ

เพราะมีดที่คาบูโตะใช้ฟัน มียันต์อยู่ด้วย (ผมคิดว่า ยันต์ตัวนี้ อาจจะเป็นเหมือนเอาไว้ให้ศพหยุดทำงาน)

แต่นี้เป็นแค่ข้อสันนิษฐานแรกของผม

แต่ดูๆแล้ว ในภาพมันก็ไม่ได้ใช้มีดฟันเลย มันใช้วิชาคาถาแพทย์ของมันในการฟัน

ผมคิดว่ามันอาจจะเข้าไปฟันตรงๆแบบนี้ง่ายเกินไปหน่อยมั้งครับ ผมว่า

หลังจากฟันเสร็จ อาจจะกลายเป็นอีกา หรือไม่ก็เป็นอิซานามิมาตั้งแต่ก่อนหน้านี้แล้วก็ได้ ^^

ปล. ถ้าพิมพ์ไรผิดไป ยังไงก็ขออภัยด้วยครับ ผมเด็กบอร์ดใหม่ครับ ฝากตัวด้วยคร้าบ (:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 10 พ.ค. 2012 เวลา 00:54:27 โดย Koorobom »

PeKaJuu

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ค. 2012 เวลา 03:55:50 »
สุมนี่มันเดาทางยากนะครับ ผมว่า โดนเฉพาะ อิทาจิ ที่เห็นๆ อาจเป็นคาถาลวงตาหมดเลยก็ได้  *rip* *rip* *rip*เก่ง เกิ๊นจริงๆ เป็นว่าคนอ่าน ถูกคาถาลวงตา ไปด้วย

เวลาอ่านอย่าไป มองตา นะครับ *haha* *haha* *haha*เดวโโดน คาถาลวงตาไม่รู้ด้วยนะ *great* *great* *great* *haha* *haha* *haha* *haha* *dead* *rip*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ค. 2012 เวลา 04:15:32 »
ไอคาบูโตะนี่มันจับฉ่ายดีจริงๆ มีครบทุกอย่างเลย

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ค. 2012 เวลา 11:21:34 »
สมกับทีรอคอย *great* *great* *great*อาทิตย์หน้าคงจบนะคู่นี่   *hoho*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

panuwatphai

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ค. 2012 เวลา 11:26:38 »
สมกับทีรอคอย *great* *great* *great*อาทิตย์หน้าคงจบนะคู่นี่   *hoho*

มัน ทำตา เศร้า ชอบกล  กล้ว จะพา ย้อน อตีด อีก รอบ  *haha*

ก่อน ตาย อาจารย์ พาย้อน สักหน่อย  *haha*

magicmo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ค. 2012 เวลา 11:33:09 »
  มันเป็นร่างแยกเงาทำไว้หล่อกคาบูโตะ *haha* *haha*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ค. 2012 เวลา 11:41:52 »
คิดอีกมุมละกัน *rip*
แต่ผมว่าไม่น่าจะทันนะ อาจจะแบบว่า อิจจี้ โดนฟันตายแล้วน้อง เกะ จับทางได้มาใช้ อิซานามิ ต่อ *great*
พอเสร็จ อิจจี้ ผิดสัญญา  *glad* ทำให้ เกะ เกรียนต่อ ตรงไป+โตะ เสริมทัพให้ โทบิ ฟัดกันมันเข้าไปอีก *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*