หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสงสัยมานานละ ว่ารัฐบาลโลกส่งจดหมายอ่ะรัย มาให้บากี้กันแน่  (อ่าน 18199 ครั้ง)

GuAo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ตั้งแต่ตอนนั้นบากี้หายไปเลยโผ่ลมาอีกที่คงจะตลึงไปเลย 555

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
หลังจากที่หายไป กลับมาคราวนี้ พี่แกน่าจะได้เป็น บร๊ะเจ้า แหงๆ   *great* *great* จดหมายที่ส่งมาอาจจะ เชิญมันให้เป็นเจ็ดเทพมั้งคะ ตั้งแต่ลูฟี่ เข้าแกรนไลน์มาเจ็ดเทพ ก็กลายเป็นตำแหน่งอาถรรพ์  *disappoint* *disappoint*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
อาจจะจดหมายเชิญเปน7เทพล่ะมั้ง

ค้างคาวส่งจดหมายก้เหมือนกับที่ส่งไปให้จินเบ  - -

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ผมคิดว่า น่าจะเป็นคำเชิญเป็นเจ็ดเทพครับ

เหตุผลก็คือ บากี้มีลูกน้องที่แหกคุกมาด้วยกัน แต่ละคนก็อันตรายทั้งนั้น เซนโงคุคงไม่อยากเสี่ยงด้วยล่ะมังครับ

Mr.3 อ่านจดหมายแล้วยังบอกอยู่เลยว่า มันไม่น่าเชื่อเลย ซึ่งก็น่าจะเป็นไปได้ว่า ทางพวกบากี้เอง ในตอนนั้นก็ต้องคอยหลบหนีด้วย

ถ้า รัฐบาลโลกส่งมา มันก็มีโอกาสที่จะเป็นไปได้ว่า เชิญให้เป็นเจ้ดเทพครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
น่าจะเป็นจดหมายเทียบเชิญอ่ะล่ะ สถาณการ์ณสร้างวีรบุรุษจริงๆอ่ะ

จะตอบปฏิเสธเพื่อลูกน้องก็หล่อ จะตอบรับเชิญก็หล่ออยู่ดี อิ อิ   *้ั์post2*

SWIFT

• *
ขอตอนหน่อยครับ อยากย้อนไป อ่าน  *glad* *glad*

.. D chopper ..

• *
ผมว่าน่าจะเป็น"ซองผ้าป่าคับ" *number1*

Augustz

• *

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
บากี้เป็น7เทพเเน่นอนเป็น7เทพที่กากที่สุด *haha*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

SWIFT

• *

Emadness

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ฝีมือไม่เท่าไหร่

แต่ลูกน้องก็เก่งๆทั้งนั้น หนวดขาวยังบอกเรย  *hoho*

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
เหตุผลสำคัญที่ทำให้บากี้อาจจะได้รับเชิญไปเป็น 7 เทพฯ น่าจะมาจากสาเหตุนี้แหล่ะ

ปล. พวกนักโทษยังบอกเลยว่ารัฐบาลเห็นว่าบากี้เป็นตัวอันตรายมากกว่าเจ้าเข้กับจินเบที่อยู่บนเรือซะอีก ชาบูๆ บร๊ะเจ้าบากี้..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• *
เหตุผลที่รัฐบาลเชิญ  ที่ผมคิด ถ้าเอารวมๆดูทั้งหมดนะ

1.อดีตลูกเรือเจ้าแห่งโจรสลัด
2.ซี้กับแชงค์ 1ใน4จักรพรรดิ
3.เข้าร่วมสงครามร่วมกับหนวดขาว โดยรัฐบาลเข้าใจผิดคิดว่าจะไปช่วยเอส
4.คิดว่าบากี้ปกปิดตัวตนไว้ แต่กลับมาเคลื่อนไหวในตอนเอสจะถูกประหาร
5.คิดว่าที่นักโทษติดตามบากี้ไปเพราะว่าฝีมือของบากี้
6.ปลดปล่อยนักโทษและร่วมกันแหกคุกกับลูฟี่
7.นักโทษพวกนั้นอยุ่กับบากี้ ต้องเปนภัยต่อรัฐบาลแน่

นึกออกเท่าเนี้ย  นึกได้อีกจะมาเพิ่มให้

ด้วยเหตุผลทั้งหมดนี้ สรุปได้ว่า

รัฐบาลคิดว่าบากี้เปนคนที่เก่งพอๆกับแชงค์แต่ไม่แสดงตัวเปิดเผย แถมตอนนี้ยังมีนักโทษLV3-4ตามไปตั้งหลายคน

อาจจะเปนอันตรายต่อรัฐบาลในอนาคตก้ได้  รัฐบาลเลยเชิญมันเข้าเปน7เทพเพื่อตัดไฟแต่ต้นลม

กันเพื่อไม่ให้บากี้มาถล่มรัฐบาล เลยยื่นข้อเสนอให้มันเข้าเปน7เทพ   เมพขิงๆ บร๊ะเจ้าบากี้  *great* *great*

Sherva

• *
บากี้เนี่ยนะจะไปถล่มรัฐบาลได้ *dead* *dead* *dead*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ถ้าผมเป็นรัฐบาลโลกน่ะนะ

นอกจากกลุ่ม 4 จักรพรรดิ์ ที่ไม่ค่อยอยากไปยุ่งด้วยเท่าไหร่ (ถ้ายุ่งก็เท่ากับทำสงครามกันเลย)

ผมว่า กลุ่มบากี้ยุคใหม่ ที่มีกลุ่มนักโทษอยู่ด้วยเอยะแยะ จะไปไล่จับหรืออะไร ก็ต้องลำบากอยู่เอาการนะครับ

ถ้าจะเรียกให้เป็ฯเจ้ดเทพโจรสลัด นอกจากจะกันไม่ให้พวกนั้นทำอะไรยุ่งยากให้ปวดหัว

ยังจะได้เห็นพวกนี้อยู่ ใกล้มือใกล้เท้าหน่อย แถมถ้าจะมีเรื่องอะไร หลอกใช้ได้อีก *attack*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST