Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

(สมมุติ) เกะ ได้เนตรวงแหวน+เนตรสังสาระ VS โตะ มี10หางแล้ว ใครจะชนะ?

หน้า: << < (4/6) > >>

sattkon:

วิถีเปรตชื่อน่ากลัวจัง *้ั์cold*

TheEterNalEgo:

ผม ให้ โตะ ล่ะ กัน 10 หางจักระมหาศาล  เนตร สังสาระ+เนตรวงแหวน ของเกะนี่ยังไง หรอ คนละข้างแบบโทบิ หรือ แบบ มาดาระ ถ้าแบบมาดาระ ผม เอา เกะ นะ ถ้าคนละข้างแบบ โทบิ ผม เอาโตะ ละกั น 55 5 *hoho*

jwcqf:

ส่วนตัวคิดว่าเป็นโตะ เพราะถึงซาซึเกะมีสังสาระแต่ก็ไม่ใช่เซียน6วิถีนี่
กายเซียนไม่มี มีแต่เนตรเซียน จะไปรู้วิธีปราบยังไง-0-
ส่วนโตะมี10หาง เซียน คงชนะได้
อีกอย่างขนาดที่นางะโตะยังกำจัดนารูโตะลำบากเลย นางาโตะก็มีเนตรสังสาระ-3-

Susanoo:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 18:11:22 ---โหวตเกะคับ  ^^

เหตุผลเพราะ  10หางมีจักระมหาศาล  แต่คนที่ปราบ10หางคือ เซียนเต๋าผุ้มีเนตรสังสาระ

ยังไงก้ ขอเทให้สังสาระละกันคับ  *great*

--- End quote ---

10หางแต่ไม่ได้หมายความว่ากลายเป็นสัตว์หางไปเลย

แค่ดึงพลังมาไช้โดยสมบูรณ์ มันเลือกไช้ได้หลายโหมด ยิ่งเป็น10ห่างนี่จักกระต้องมหาศาลแล้วหน้าจะไช้ไม่หมด

ผมจะเปรียบเทียบไห้เห็นความต่างเลยละกัน เกะเปรียบเสมือนสาย AGI

โตะมันสาย STR หน้าจะมองออกว่ามันแพ้ทางกัน อึดกับไว ไงอึดก็ต้องชนะสู้นานๆเกะเสียเปรียบกว่า

แต่ถ้าเป็นอิทาจิได้หน้าจะมีลุ้นมากกว่าเกะได้

Susanoo:

งั้นก็ไม่ต้องตั้งกระทู้คุยอะไรก่อนการ์ตูนออกเฉลยแล้วมั้ง

หน้า: << < (4/6) > >>

Go to full version