Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

(สมมุติ) เกะ ได้เนตรวงแหวน+เนตรสังสาระ VS โตะ มี10หางแล้ว ใครจะชนะ?

หน้า: << < (3/6) > >>

Augustz:

ที่เพนสู้เก้าหางลำบาก เพราะเพนแบ่งจักระไปควบคุมทั้ง6วิถี

มันทำให้เปลืองจักระ เลยสู้ลำบาก  ส่วนอุกาบาด เพนก้เคยเรียกนะคับ แต่เปนก้อนเล็กกว่าของมาดาระเยอะ

ดูดซับการโจมตีก้เคยใช้  วิถี เอิ่มมมม  วิถีอะไรซักอย่างนี่ล่ะลืมไปและ  *glad*

LM:

ตอนแรก เซียน6วิถี มีเนตรสังสาระ (พลังอุจิวะ+พลังเซนจู) เป็นแค่คนธรรมดา แต่สามารถ สกด10หางได้(10 หางเป็นแค่สัตว์จักกระ)ถ้าถ้าเป็นพลังสถิตร่าง10หางคงคนละเรื่องเลย

พอเป็น พลังสถิตร่าง10หาง มีพลัง เสมือนเทพเจ้า

ผมว่าโตะ คงมีพลังเหมือนเทพเจ้าแหละครับ ถ้า เป็นพลังสถิตร่าง10หาง

ลองนึกภาพ มาดาระ(ซาซึเกะ มีเนตรวงแหวน+เนตรสังสาระ) สู้กับ เซียน6วิถี ตอนเป็นพลังสถิตร่าง10หาง(นารุโตะ พลังสถิตร่าง10หาง)

PeKaJuu:

เกะมั้งครับเพราะมันมีคาถาลวงตาลวงใจ  ครับ สู้กันอะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ วิชาแปลกๆจะโพ่ลมา *rip* *rip* *rip* สู้กันคงไม่เอาพลังทั้งหมด ที่มีมา+ กันเลย มั้งครับ

*dead* *dead*

Eve_Mystick:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 21:47:36 ---ที่เพนสู้เก้าหางลำบาก เพราะเพนแบ่งจักระไปควบคุมทั้ง6วิถี

มันทำให้เปลืองจักระ เลยสู้ลำบาก  ส่วนอุกาบาด เพนก้เคยเรียกนะคับ แต่เปนก้อนเล็กกว่าของมาดาระเยอะ

ดูดซับการโจมตีก้เคยใช้  วิถี เอิ่มมมม  วิถีอะไรซักอย่างนี่ล่ะลืมไปและ  *glad*

--- End quote ---

คนละวิชากันจ้า Chibaku Tensei/ดาราสวรรค์ระเบิดพิภพ(นางาโตะ/เพน) มันเป็นการสร้างลูกแก้วสีดำ แล้วดูดสะสารทุกอย่างบนพื้นดินไปรวมกันโดยมีลูกแก้วเป็นจุดศูนย์กลาง แต่ของมาดาระเป็นการเรียกอุกาบาตลงมาเลย

ส่วนที่ดูดซับ นี้หมายถึงวิถีเปรตรึเปล่า ที่สามารถดูดจักรกระต่างๆ ได้  *disappoint*

Augustz:

นี่ไง อุกาบาดจิ๋ว  - -   ส่วนวิถีดูดซับก้คงจะวิถีเปรตล่ะมั้งคับ

หน้า: << < (3/6) > >>

Go to full version