Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถามหน่อยคับ แชงค์อ ่ะ

หน้า: << < (3/10) > >>

OffeSpiN:

เหตุการณ์ที่ผมแดงสู้กับหนวดดำจนได้แผลที่ตา เกิดขึ้นก่อนที่หนวดดำจะกินผลปีศาจแน่นอน และเกิดขึ้นก่อนประมาณ 10 ปี..  *้ั์drinktea*

เพราะว่าตั้งแต่เล่มที่ 1 ผมแดงมีแผลนี้อยู่แล้ว ซึ่งเป็นเหตุการณ์ตั้งแต่ลูฟี่ยังไม่รู้จักกับเอสด้วยซ้ำ แต่เหตุการณ์ที่หนวดดำกินผลปีศาจ

เกิดขึ้นหลังจากที่เอสขึ้นเรือหนวดขาวและเป็นหัวหน้าหน่วยที่ 2 แล้ว ซึ่งมันก็ประมาณ 10 ปี (+-1ปี) หลังจากที่ลูฟี่พบผมแดงในเล่ม 1

lxล้าVาวน้ำll๑J:

งงอะแล้วมันไปข่วนไงอะมันยุ่กะหนวดขาวไม่ไช่หรอ เปรี้ยวจิง

alcoholismz:

ตอนแลกคิดว่า โดนบากี้นะ เพราะบากี้กะใช้มีด 3อันตอนแลกๆๆอะ

Sawako Kuronuma:

น่าจะก่อนกินผลปีศาจอ่ะค่ะ คอนเฟิร์มด้วยอีกคน เงื่อนไขของเวลาต่างกันเยอะอยู่ค่ะ

เหมือนว่าเคยอ่านใน top ว่าหนวดดำฆ่าซัจเพื่อชิงผลปีศาจทำให้เอสต้องออกตามล่าหนวดดำ

ซึ่งเป็นช่วงที่เอสนั้นอยู่กลุมหนวดขาวแล้ว แต่ตาแชงค์เป็นตั้งแต่เจอลูฟี้ตอนเด็กๆ  *rip*

windyzero:

โดนแย่งตอบหมดละ (แต่ขอมีส่วนร่วมด้วยดิ *great*) *dead*

หน้า: << < (3/10) > >>

Go to full version