Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถามหน่อยคับ แชงค์อ ่ะ

หน้า: << < (4/10) > >>

SWIFT:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 17:37:08 ---ยังไม่ได้กินคับ

ตอนเจอกับลูฟี่ตอนแรกก้มีแผลอยุ่แล้ว  แล้วตอนเอสขึ้นเรือหนวดขาวมาก้ยังคุยกับซัจอยุ่เลย

แสดงว่าหนวดดำข่วนแชงค์ก่อนกินผลปีศาจ  แม่ม โคตรเมพ  *great* *great*

--- End quote ---

*number1* *number1*

lionkinging2:

เห็นเคยมีตอนๆนึงเคยเขียนครับบว่า (แชงค์น่าจะพูดเองนะตอนไปกินเหล้ากับหนวดขาว) ตอนสู้เจ้าตัวไม่ได้ประมาท และหนวดดำเก่งตั้งแต่แรกแล้ว ที่ไม่มีค่าหัวก็เพราะว่าปกปิดฝีมือครับ เพราะไม่อยากเป็นเป้าสายตาเวลาออกไปทำงานอะไรเทือกเนี้ย ทีชเลยไม่ก่อเรื่องครับ และที่ยอมอยู่ในเรือของหนวดขาวก็เพราะว่ามีโอกาสได้ผล ยามิยามิ มากกว่าออกตามหาเองครับ

volume90:

หน้าจะโดนข่วน ตอนที่ยังเป็นลูกเรือฝึกหัดกับโรเจอร์ หรือไม่ก็ โดนตอนที่เริ่ม ตั้งกลุ่มเป็นของตนเอง ครับ *damage* เพราะว่า ถ้าจะให้หนวดดำมาข่วนตอนที่แชงค์เป็น สีจักรพรรดิ หนวดดำคงตายยก ลำเรือหล่ะ *haha*

agimogugada:

ตาม คห แรกๆเลย *haha*

Mnamwa zx:

ถ้าจำไม่ผิด แชงค์ บอกแบบประมาณนั้นละครับว่าโดน ทีช ฝากแผลเปนไว้ให้และไม่ได้ประมาทตอนสู้ แต่ที่ไม่แน่ใจคือตอนที่ แชงค์ได้แผลนี่แกเปน4จักรฯล ยังไม่ทราบครับ แต่เรื่องราวการต่อสู้นี่คงก่อนเล่ม1ชัวร์ หรือต่ำๆก็คือเกิดขึ้นมาแล้วประมาณ 10ปี+ สนับสนุนความคิดเหนแบบนี้ด้วยคนคับ แต่ผมเดาว่าตอนนั้นแชงค์เปน4จักรฯล แล้วนะ เหมือนจะเคยอ่านผ่านตอนที่เปนข้อมูลที่บอกว่าแชงค์เปน4จักรมาแล้วประมาณกี่ปีนี้ละครับในรวมเล่ม (อันนี้ไม่ฟันธงนะคับอ่านมานานมากละ)

หน้า: << < (4/10) > >>

Go to full version