หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าธาทาร์รอส น่า จะ ออก ในอีกไม่ช้านะ  (อ่าน 22864 ครั้ง)

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ผมว่าธาทาร์รอส น่า จะ ออก ในอีกไม่ช้านะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 15:47:06 »
ดูจากเอนิเมะตอนที่  129 ศัตรูใหม่ได้ปรากฎตัวขึ้นแล้วซึ่ง มีรูปร่างหน้าตาเหมือนกับคนที่อยู่ในเอโดลัสเลย  แล้วก็ที่จริงแท่งเหล็กที่ทุกๆเคยคิดว่าเป็นกุญแจยักษ์นั้นที่จริงแล้วมันก็คือเข็มของนาฬิกาตุ้มขนาดใหญ่ T^T น่าจะมีความเกี่ยวข้องไรสักอย่างเกี่ยวกับกาลเวลาก็ได้ *rip* *rip* *rip*
มันคือใครเหรอ *hoho*

3คนนี้ครับที่หน้าตาคล้ายๆคนในเอโดลัสหรืออาจจะมาจากเอโดลัสหว่า จะโผล่ออกมาตอนที่129 เพื่อที่จะมาชิงเอาเข็มของนาฬิกาใหญ่ที่ลูซี่มีที่ตอนแรกผมก็นึกว่าเป็นกุญแจใหญ่ซะอีกที่แท้ดันคือเข็มของนาฬิกาT^T  จำชื่อไม่ได้ขี้เกียจย้อนไปดูว่ามันชื่ออะไร   *hoho* *hoho* *hoho*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
Re: ผมว่าธาทาร์รอส น่า จะ ออก ในอีกไม่ช้านะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 18:40:45 »
ดูจากเอนิเมะตอนที่  129 ศัตรูใหม่ได้ปรากฎตัวขึ้นแล้วซึ่ง มีรูปร่างหน้าตาเหมือนกับคนที่อยู่ในเอโดลัสเลย  แล้วก็ที่จริงแท่งเหล็กที่ทุกๆเคยคิดว่าเป็นกุญแจยักษ์นั้นที่จริงแล้วมันก็คือเข็มของนาฬิกาตุ้มขนาดใหญ่ T^T น่าจะมีความเกี่ยวข้องไรสักอย่างเกี่ยวกับกาลเวลาก็ได้ *rip* *rip* *rip*
มันคือใครเหรอ *hoho*

3คนนี้ครับที่หน้าตาคล้ายๆคนในเอโดลัสหรืออาจจะมาจากเอโดลัสหว่า จะโผล่ออกมาตอนที่129 เพื่อที่จะมาชิงเอาเข็มของนาฬิกาใหญ่ที่ลูซี่มีที่ตอนแรกผมก็นึกว่าเป็นกุญแจใหญ่ซะอีกที่แท้ดันคือเข็มของนาฬิกาT^T  จำชื่อไม่ได้ขี้เกียจย้อนไปดูว่ามันชื่ออะไร   *hoho* *hoho* *hoho*

ถ้ามาจากเอโดลัสน่ะยัยเด็กคนซ้ายสุดคงเป็นโคโค่ *hoho*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 20:26:56 »
ไม่ น่า จะมาจากเอโดลาส เพราะเอโดลาสคือโลกคู่ขนาน อาจจะเป็นของเอร์ธแลน ก้อ ได้

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 21:32:34 »
เอิ่มใช่จริง ๆ ราเวนเทล มีคนใส่หน้ากาก ผมนึกว่าเป็นลูกของ มาตเตอร์มาคาลอฟ แต่ลืมไปว่าหัวกิลเข้าร่วมไม่ได้

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 13:50:33 »
เอิ่มใช่จริง ๆ ราเวนเทล มีคนใส่หน้ากาก ผมนึกว่าเป็นลูกของ มาตเตอร์มาคาลอฟ แต่ลืมไปว่าหัวกิลเข้าร่วมไม่ได้
คิด เหมือน เราเลย ว่าทำไมบางครั้งใส่หน้ากาก บาง ตรั้งไม่ ใส่ งง อยู่ นึกได้ทีหลังห้ามมาสเตอร ลงแข่ง

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

PekkoKung

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 03:10:47 »
ไม่ได้ดูอนิเม มาอ่านแล้วลงอ่าวเลย  *rip*

tumpk9

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 08:52:58 »
ดราก้อนสเลเยอร์มารวมตัวกัน 6 จาก 7 แสดงว่าไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่ๆ เพราะอาจารย์ลงทุนให้ตัวละครที่ออกโรงยากอย่างลัคซัส กับกาซิล ได้เข้าร่วมการแข่งขันด้วย ต้องมีเหตุผลอยู่แล้ว

ถ้าคิดตามหลัก การที่เอาตัวละครออกมามีบทบาทเยอะจะยากต่อการผูกเนื้อเรื่องในภายหลัง แสดงว่าต้องมีอะไรที่เกี่ยวกับดราก้อนสเลเยอร์รออยู่แน่ๆ ผมมั่นใจเลยว่านี่แหละภาคมังกร

แต่ก็ยังขาดคอบบร้าไปคนนึง ไม่รู้ตรงนี้อาจารย์จะสร้างเรื่องยังไง จะตัดทิ้งไม่เอามาเกี่ยวเลย แค่ 6 จาก 7 ก็น่าจะพอแล้ว หรืออาจจะมีหักมุมก็ได้ เช่นคนใส่หน้ากากที่เหมือนเป็นหัวหน้าทีมของราเวนเทล

อาจจะเป็นคอบบร้า เทียบลักษณะแล้วก็คล้ายกันอยู่ และก็ยังมีปริศนาอีกอย่าง ตอนแข่งซ่อนแอบรอบแรก นัลติงรู้ว่าคนไหนคือเกรย์ตัวจริง ทั้งๆที่เกรย์ไม่ได้มีพิรุธอะไรเลย นอกจากการคิดในใจ

คอบร้าก็มีความสามารถด้านการอ่านใจคนด้วย อาจจะกระซิบมาบอกว่าคนไหนคือเกรย์ตัวจริงก็ได้   

ความรู้สึกของผม ไอ้คนใส่หน้ากากของราเวนเทลนั่นแหละคือคอบบร้า ถ้าไม่ใช่ มันก็คือคนที่ถูกฝังลูกแก้วอสูรแทนคอบบร้าที่ตายไป ไม่อย่างใดก็อย่างหนึ่งแน่นอน

ถ้าผมหน้าแตก ก็อมขึ้หมามาพ่นใส่หน้าผมได้เลย !!!!

ฮ่าๆ เค้าพูดถึงอนิเมะป่าวหว่า - -?
ท่าน ลอว์ เมพสวด !!