Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถามเกี่ยวกับโรบิน

หน้า: << < (3/8) > >>

mint1458:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 00:23:07 ---แขนจริงก็อย่างนึง แขนจากพลังผลปิศาจก็อย่างหนึ่งครับ *dead*

ถ้าขาด ก็ต้องต่อแขนกลับเข้าไปเท่านั้นล่ะครับ *disappoint*

--- End quote ---
ใช่ ถ้าขาดก็ต้องต่อ *number1*

The_O:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 00:23:07 ---แขนจริงก็อย่างนึง แขนจากพลังผลปิศาจก็อย่างหนึ่งครับ *dead*

ถ้าขาด ก็ต้องต่อแขนกลับเข้าไปเท่านั้นล่ะครับ *disappoint*

ผมก็คิดเหมือนกันเลยครับ
แต่ถ้าจะงอกใหม่ได้นี่ สงสัยโรบินคงกินผลพิคโคโล่เข้าไปมากกว่าล่ะ  *hoho*

อันล่างนี่ขำๆนะ อย่าจริงๆจังล่ะ

mint1458:

--- อ้างจาก: The_O ที่ จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 00:43:46 ---

ผมก็คิดเหมือนกันเลยครับ
แต่ถ้าจะงอกใหม่ได้นี่ สงสัยโรบินคงกินผลพิคโคโล่เข้าไปมากกว่าล่ะ  *hoho*

อันล่างนี่ขำๆนะ อย่าจริงๆจังล่ะ

ผล พิคโคโล่เนี่ยนะ *shock*

Sherva:

คือเราว่าพลังของโรบิ้นเนี่ย ถ้าถูกโจมตี ร่างจริง หรือมือที่งอก ออกไปคงส่งผล หมดอะคะ อย่างเช่น ถ้าแขนที่งอกถูกทำร้าย มือจริงๆ ของโรบิ้นก็น่าจะโดนด้วยนะคะ

mint1458:

--- อ้างจาก: Sherva ที่ จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 01:18:14 ---คือเราว่าพลังของโรบิ้นเนี่ย ถ้าถูกโจมตี ร่างจริง หรือมือที่งอก ออกไปคงส่งผล หมดอะคะ อย่างเช่น ถ้าแขนที่งอกถูกทำร้าย มือจริงๆ ของโรบิ้นก็น่าจะโดนด้วยนะคะ

ถ้าสมมุติว่ามือที่งอกออกมาเกิดขาดล่ะ *hoho*

หน้า: << < (3/8) > >>

Go to full version