Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถามเกี่ยวกับโรบิน

หน้า: << < (4/8) > >>

Sherva:

--- อ้างจาก: mint1458 ที่ จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 01:24:59 ---
--- อ้างจาก: Sherva ที่ จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 01:18:14 ---คือเราว่าพลังของโรบิ้นเนี่ย ถ้าถูกโจมตี ร่างจริง หรือมือที่งอก ออกไปคงส่งผล หมดอะคะ อย่างเช่น ถ้าแขนที่งอกถูกทำร้าย มือจริงๆ ของโรบิ้นก็น่าจะโดนด้วยนะคะ

--- End quote ---
ถ้าสมมุติว่ามือที่งอกออกมาเกิดขาดล่ะ *hoho*

คิดว่ามือโรบิ้น จริงๆ อาจจะไม่ถึง กับขาดมั้งค่ะ แต่มีความรู้สึกเจ็บ ไรงี้ ตอนนี้เริ่มสองจิตสองใจ แล้วค่ะ คือไม่แน่ใจ ระหว่าง ถ้าถูกทำร้าย จะแค่รู้สึกเฉยๆ หรือ ว่ามือ จริงๆ จะโดนไปด้วย  *haha* *haha*

windyzero:

มือจริงคงไม่ขาด

แต่ นอกจากมือแล้ว ส่วนอื่นๆ โรบินก็ทำได้นะ *attack*

White Snake:

ผมว่าน่าจะแขนจริงนะ และถ้าแขนขาขาดคงงอกใหม่ไม่ได้ ดูจากตอนที่อลาบาสต้า โรบินงอกแขนขวางประตูวังไว้ไม่ให้ทหารเข้าไป แต่มีทหารสามหรือสี่คนนี่แหละ (จำไม่ค่อยได้ ที่มันกินอะไรเข้าไปเพื่อเพิ่มมันพลังอ่ะ ) พอมันจะฟันแขนที่งอก โรบินก็เลิกใช้พลัง เพราะงั้นถ้าแขนที่งอได้รับบาดเจ็บ แขนจริงก็คงได้รับบาดเจ็บ ถ้าขาดคงงอกใหม่ไม่ได้

mint1458:

--- อ้างจาก: Sherva ที่ จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 01:28:33 ---
--- อ้างจาก: mint1458 ที่ จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 01:24:59 ---
--- อ้างจาก: Sherva ที่ จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 01:18:14 ---คือเราว่าพลังของโรบิ้นเนี่ย ถ้าถูกโจมตี ร่างจริง หรือมือที่งอก ออกไปคงส่งผล หมดอะคะ อย่างเช่น ถ้าแขนที่งอกถูกทำร้าย มือจริงๆ ของโรบิ้นก็น่าจะโดนด้วยนะคะ

ถ้าสมมุติว่ามือที่งอกออกมาเกิดขาดล่ะ *hoho*

คิดว่ามือโรบิ้น จริงๆ อาจจะไม่ถึง กับขาดมั้งค่ะ แต่มีความรู้สึกเจ็บ ไรงี้ ตอนนี้เริ่มสองจิตสองใจ แล้วค่ะ คือไม่แน่ใจ ระหว่าง ถ้าถูกทำร้าย จะแค่รู้สึกเฉยๆ หรือ ว่ามือ จริงๆ จะโดนไปด้วย  *haha* *haha*

คงอาจแค่รู้สึกมั้ง *hoho*

dekbakatoon:

ที่งอกได้ไม่ใช่เฉพาะแขนนิครับ   เพราะอย่างตอนขึ้นไปเกาะแห่งท้องฟ้า  ตอนนี้ อุซ๊อป  กำลังตกจากเมฆแข็งตัว (ตอนขึ้นไปใหม่ๆ)  โรบินก็งอกตาโผล่ที่มือของลูฟี่ด้วย เพื่อมองหาอุซ๊อป นะ     *attack*

หน้า: << < (4/8) > >>

Go to full version