Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ฉากไหนในวันพีช ที่คุณคิดว่าฮาที่สุด

หน้า: (1/15) > >>

Augustz:

ส่วนตัวผมว่า  ฉากที่ลูฟี่โดนฝูงปลาบินลากลงไปในน้ำตอนไปช่วยฮาจิ

แล้ว บรูค ก่ะ ชอปเปอร์ โดดน้ำตามไปช่วย   ฮามาก ฉากนี้ 

อีกฉากก้ ตอนที่แฟรงกี้ให้โรบิ้นมารวมร่างตอนที่สู้กับออส  โรบิ้นถาม ในฐานะมนุษย์แล้วไม่อายมั่งหรอ

ฮามาก อีกฉากนึงเลย  *haha* *haha* *haha*

Sawako Kuronuma:

ตอนท่านดูวัลอ่ะค่ะ ฮาดี   *love*

Sherva:

พี่กัสตั้งกระทู้จริงด้วย  *great* *great* *great*

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 00:15:24 ---ส่วนตัวผมว่า  ฉากที่ลูฟี่โดนฝูงปลาบินลากลงไปในน้ำตอนไปช่วยฮาจิ

แล้ว บรูค ก่ะ ชอปเปอร์ โดดน้ำตามไปช่วย   ฮามาก ฉากนี้ 

อีกฉากก้ ตอนที่แฟรงกี้ให้โรบิ้นมารวมร่างตอนที่สู้กับออส  โรบิ้นถาม ในฐานะมนุษย์แล้วไม่อายมั่งหรอ

ฮามาก อีกฉากนึงเลย  *haha* *haha* *haha*

--- End quote ---
เราว่าฉากโรบิ้นนี่ เจ็บ มากกว่า ฮา นะคะ  *haha* *haha* แฟรงกี้ จิ้ก เลยยย

ฉากที่เราว่าฮาที่สุดน่าจะเป็น ตอนที่โบอาใช้พลังผล เมโรวๆ แล้วลูฟี่ บอก"พลังเอื่อยเฉื่อยหรอ" เรานี่เงิบบ เลยค่ะ  *haha* *haha* *haha*   

Augustz:

ถ้าลองเปลี่ยนความคิดดูนะ

เชอวาจังมีเรื่อง เพื่อนบอกว่าให้เชอวาจังมารวมร่างแบบแฟรงกี้ จะคิดว่ายังไงอ่ะ

สมควรแล้วนะที่โดนคำนั้น  ปัญญาอ่อนแบบไร้ขอบเขตอ่ะ  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

mint1458:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 00:49:45 ---ถ้าลองเปลี่ยนความคิดดูนะ

เชอวาจังมีเรื่อง เพื่อนบอกว่าให้เชอวาจังมารวมร่างแบบแฟรงกี้ จะคิดว่ายังไงอ่ะ

สมควรแล้วนะที่โดนคำนั้น  ปัญญาอ่อนแบบไร้ขอบเขตอ่ะ  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

--- End quote ---
ถ้ามันจำเป็นถึงขีดสุดน่ะนะ แต่เราไม่อยู่ข้างบนเด็ดขาด *hoho*

หน้า: (1/15) > >>

Go to full version