หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าหัวของลอร์  (อ่าน 29016 ครั้ง)

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ค่าหัวของลอร์
« เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 21:46:39 »
อยากรู้จังลอร์มันไปทำอะไรมาถึงมีค่าหัว440ล้าน ภายในไม่ถึงปี
เพราะว่าเด็กๆที่โดนจับมามันบอกมาว่ามาอยู่ที่นี่1ปีแล้ว ตอนนั้นลอร์คงกลายเป็น7เทพเรียบร้อยแล้ว (การเป็น7เทพ ค่าหัวจะถูกยกเลิกมันคงไม่อัพเพิ่มแน่นอน) *shock*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ค่าหัวของลอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 22:11:10 »
อยากรู้จังลอร์มันไปทำอะไรมาถึงมีค่าหัว440ล้าน ภายในไม่ถึงปี
เพราะว่าเด็กๆที่โดนจับมามันบอกมาว่ามาอยู่ที่นี่1ปีแล้ว ตอนนั้นลอร์คงกลายเป็น7เทพเรียบร้อยแล้ว (การเป็น7เทพ ค่าหัวจะถูกยกเลิกมันคงไม่อัพเพิ่มแน่นอน) *shock*

ไม่ใช่ไม่ถึงปีหรอกครับ ผมว่า ค่าหัวขึ้นมาได้ตั้งแต่หลังศึกมารีนฟอร์ด(ข้อหาพาลูฟี่หลบหนี) จนถึงหลัง TS 2 ปี

อีกอย่าง ลอว์ก็เพิ่งเข้ามาร่วมงานกับ cc และเข้าร่วมเป็น เจ็ดเทพ ค่าหัวเลยถูกหยุดแค่นี้

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

21141

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 22:17:43 »

ไม่ใช่ไม่ถึงปีหรอกครับ ผมว่า ค่าหัวขึ้นมาได้ตั้งแต่หลังศึกมารีนฟอร์ด(ข้อหาพาลูฟี่หลบหนี) จนถึงหลัง TS 2 ปี

อีกอย่าง ลอว์ก็เพิ่งเข้ามาร่วมงานกับ cc และเข้าร่วมเป็น เจ็ดเทพ ค่าหัวเลยถูกหยุดแค่นี้

ลูฟี่400ล้าน คนพาหลับหนีก็ไม่น่าจะเกินลูฟี่นะ อีกอย่าง ถ้าเกิดพึ่งเข้ามาร่วมกับ cc จิง คงไม่ได้รับความเชื่อใจขนาดนี้นะผมว่า เพราะระดับ7เทพโจรสลัด คงไม่ได้ถูกไว้ใจง่ายๆหรอกนะ เดาเอานะ *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 22:19:27 โดย 21141 »

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 22:19:50 »
คดีนั่นก็ส่วนนึงครับ แต่เรื่องหลังจากนั้นอีกก็ส่วนหนึ่ง *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 22:22:48 »
โขมยหัวใจร้อยดวงมั้งครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

21141

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 22:24:16 »
ขโมยหัวใจร้อยดวง นั้นตอนขอเป็น7เทพนะคับ การขอเป็น7เทพแล้วได้เป็น มันคงไม่เพิ่มค่าหัวให้หรอกคับ อย่างทีชตอนที่ชนะเอส ละได้เป็น7เทพ ก็ยังไม่มีค่าหัว

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 22:25:50 »
ขโมยหัวใจร้อยดวง นั้นตอนขอเป็น7เทพนะคับ การขอเป็น7เทพแล้วได้เป็น มันคงไม่เพิ่มค่าหัวให้หรอกคับ อย่างทีชตอนที่ชนะเอส ละได้เป็น7เทพ ก็ยังไม่มีค่าหัว
อืม *disappoint*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 22:35:00 »
อืม *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 23:08:31 »
ไม่ได้มีบอกนะคับว่าลอว์เข้าไปตกลงกับรัฐบาลแล้วค่อยมาหาหัวใจร้อยดวง
อย่างหนวดดำเองก้ไม่ได้เข้าไปตกลงกับรัฐบาลด้วย ราฟิตมันก้แค่เข้าไปเสนอชื่อ
จิงๆหนวดดำแค่หาจับพวกค่าหัวเกิน100ล้านแล้วเอาไปเซ่น แต่เจอเอสเลยจับเอสมา

การจับเอสมาได้คนเดียวถือว่าเปนประโยชน์กับรัฐบาล ก้เลยได้รับการยอมรับโดยไม่มีการตั้งค่าหัว

แต่ลอว์  การจะหาหัวใจมาร้อยดวง ยังไงก้ต้องโดนตั้งค่าหัวก่อนอยุ่แล้ว
เพราะมันไม่ใช่น้อยๆต้องใช้เวลา การถล่มโจรสลัดกลุ่มอื่นก้ต้องโดนเพิ่มค่าหัว
แล้วกว่าจะครบร้อยดวงอีกคิดเอาว่าเท่าไหร่  เอามารวมกับคดีที่พาลูฟี่หนี ก้เลยเปน440ล้านล่ะมั้งคับ

เท่าที่ผมเข้าใจก้แบบนี้อ่าคับ  *glad* *glad*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 23:16:45 »
ไม่ได้มีบอกนะคับว่าลอว์เข้าไปตกลงกับรัฐบาลแล้วค่อยมาหาหัวใจร้อยดวง
อย่างหนวดดำเองก้ไม่ได้เข้าไปตกลงกับรัฐบาลด้วย ราฟิตมันก้แค่เข้าไปเสนอชื่อ
จิงๆหนวดดำแค่หาจับพวกค่าหัวเกิน100ล้านแล้วเอาไปเซ่น แต่เจอเอสเลยจับเอสมา

การจับเอสมาได้คนเดียวถือว่าเปนประโยชน์กับรัฐบาล ก้เลยได้รับการยอมรับโดยไม่มีการตั้งค่าหัว

แต่ลอว์  การจะหาหัวใจมาร้อยดวง ยังไงก้ต้องโดนตั้งค่าหัวก่อนอยุ่แล้ว
เพราะมันไม่ใช่น้อยๆต้องใช้เวลา การถล่มโจรสลัดกลุ่มอื่นก้ต้องโดนเพิ่มค่าหัว
แล้วกว่าจะครบร้อยดวงอีกคิดเอาว่าเท่าไหร่  เอามารวมกับคดีที่พาลูฟี่หนี ก้เลยเปน440ล้านล่ะมั้งคับ

เท่าที่ผมเข้าใจก้แบบนี้อ่าคับ  *glad* *glad*
ก็คงงั้น *hoho*

21141

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 23:38:31 »
อืม *hoho*
mint1458 ใจง่ายเนอะ นี่กะอืม

ก็คงงั้น *hoho*
นี่ก็คงงั้น

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 00:25:29 »
ผมว่า อาจไม่เกี่ยวข้องก็ได๊นะครับ เพราะเรือบางลำ ลูกเรืออาจถึงร้อย ดวงเรยก็ได๊

แต่อาจจะสร๊างวีรกรรมบางอย่าง และที่ยอมเป็น 7 เทพโจรสลัดเพื่อเหตุผลบางประการครับ
...............................................

windyzero

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 00:58:45 »
คือ เอ่อ เข้าเป็นเจ็ดเทพ จะถูกยกเลิกค่าหัวนะจ๊ะ ไม่ได้เพิ่มค่าหัว *dead*

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 01:02:19 »
ทำไม มันไม่ชวนลูฟี่เป็น 7 เทพหละ ?

คงจะฮาพิลึก *haha* *haha*
...............................................

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 01:12:15 »
ลูฟี่จะเปน เจ้าแห่งโจรสลัด เท่านั้น  *great* *great*