หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณประทับใจฉากไหนในนารูโตะที่สุด  (อ่าน 32711 ครั้ง)

dannyvon

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คุณประทับใจฉากไหนในนารูโตะที่สุด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 12:39:49 »
ชอบตอนที่ นารูโตะ สู้กับ คาคาชิ แล้ว คาคาชิ ประสานอิน ขาล

ซากุระ ตกใจ นึก ว่า นารูโตะ ดดน คาถาไฟ แน่แล้ว

ที่ไหนได้ เจอ วิชา จิ้มทะลวงข้ามสหรรสวัตร ซะงั้น

กูว่าเจ็บกว่าคาถาไฟอีกนะ

โดนต็มๆ  *shock*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: คุณประทับใจฉากไหนในนารูโตะที่สุด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 21:51:52 »
ส่วนตัวผมชอบฉากการตายของอิทาจิอ่ะครับ

ตอนชาสึเกะคิดย้อนความแล้วอิทาจิพูดว่า นี้คงเป็นครั้งสุดท้ายแล้วน่ะชาสึเกะแล้วแตะหน้าผากของเกะแล้วตายลงไป

ยิ่งอนิเมชั่นยิ่งน้ำตาจะไหล  *great*

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 21:56:40 »
ส่วนตัวผมชอบฉากการตายของอิทาจิอ่ะครับ

ตอนชาสึเกะคิดย้อนความแล้วอิทาจิพูดว่า นี้คงเป็นครั้งสุดท้ายแล้วน่ะชาสึเกะแล้วแตะหน้าผากของเกะแล้วตายลงไป

ยิ่งอนิเมชั่นยิ่งน้ำตาจะไหล  *great*
เหมืิอนผมเป๊ะเลย  *great* *great* *great* *great* *great*
อีกตอนที่ชอบคือ ตอน มินาโตะVSโทบิ พ่อของพระเอกเราจะเท่ไปไหน *attack*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 23:13:09 »
เยอะนะคับ ฉากซึ้งๆในการ์ตูนเรื่องนี้อ่า

ผมว่าตอนโตะ เกะ สู้กันที่หุบผาสิ้นสุดก้ซึ้งนะคับ   ตอนอิรุกะยอมรับในตัวนารูโตะเล่มแรกก้ซึ้ง

เยอะเกิ้นนนนนนน  *great* *great*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 02:58:28 »
ไม่มีใครซึ้งฉาก ซึนาเดะ กับ โคโนะฮะมารุ ของผมเลยเหรอครับ *disappoint*  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 11:54:45 »
มันน่าซึ้งตรงไหนหว่า  ผมมองว่าโคโนะฮะมารุมันงี่เง่าเองง่ะ  - -

โจโฉลักหลับ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 17:07:11 »

เลือกยากนะระหว่างฉากนี้กับฉากที่โทบิบอกความจริงเรื่องอิทาจิกับซาสึเกะ..เเต่ฉากนี้เป็นฉากคล้ายๆกับว่าพ่อเเม่พยายามปกป้องลูก..
เลยเป็นอะไรที่ดูเเล้วน่าประทับใจมากๆ...ฉากนี้มันดูเศร้ามากๆเลยเเหละ..เชื่อเลยว่าหลายๆคนต้องเสียน้ำตาให้กับฉากนี้..รวมทั้งผมก็ด้วย TT
ผมก้อชอบฉากนี้เหมือนกันคับ อ่านเเล้วน้ำตาจะไหลเลย *glad*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 19:20:08 »
สำหรับ มี อยู่ 2ฉากที่ทำให้น้ำตาซึม(เกือบไหลเลย)ฉาก1ก้อที่โทบิอธิบายความจิงให้เกะฟังเเล้วก้อประโยคที่ถูกใจนั้นคือ สิ่งเดียวที่เค้าพลาดคือน้องชาย=ก้อเพราะนายสำคัญกว่าหมู่บ้านไงหละT^Tๆๆๆ
                                                              ฉาก2รู้สึกว่าอยู๋ที่ตอน509นะ แบบอ่าน ที่ กาอาระ พูด ถึงนารูโตะ อะ ฉากนั้นโคตรซึ้งประโยคที่ถูกใจ หากใครยังไม่พอใจในซึนะหลังจบสงครามมาเอาชีวิตผมได้เลย\o\o\o/o/o/

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

shisawa

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 21:57:07 »
ที่ทุกท่านกล่าวมา(ยกเว้นโคโนฮะมารุซบอกซึนาเดะ)ผมประทับใจหมดเลย  แต่ที่สุดๆไปเลยสำหรับผม คือฉากที่ฮินาตะสารภาพรักนารูโตะ

"ในตอนที่ฉันร้องไห้และยอมแพ้  ในตอนที่ฉันหลงทาง  แต่เธอทำให้ฉันเห็นทางออก  ฉันได้แต่คอยไล่ตามเธอเสมอ  อยากจะไล่ให้ทันกับเธอ  ฉันอยากจะเดินพร้อมกับเธอ  ฉันอยากจะอยู่กับเธอ  เธอได้เปลี่ยนแปลงฉัน  รอยยิ้มนั้นของเธอได้ช่วยฉันไว้  ....  แค่ได้ปกป้องเธอถึงต้องตายก็ยอม ....  ก็เพราะว่า .... ฉันรักเธอไงหล่ะ"   

http://www.zone-it.com/stocks/data/73/73244.html

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 22:10:41 »
ที่ทุกท่านกล่าวมา(ยกเว้นโคโนฮะมารุซบอกซึนาเดะ)ผมประทับใจหมดเลย  แต่ที่สุดๆไปเลยสำหรับผม คือฉากที่ฮินาตะสารภาพรักนารูโตะ

"ในตอนที่ฉันร้องไห้และยอมแพ้  ในตอนที่ฉันหลงทาง  แต่เธอทำให้ฉันเห็นทางออก  ฉันได้แต่คอยไล่ตามเธอเสมอ  อยากจะไล่ให้ทันกับเธอ  ฉันอยากจะเดินพร้อมกับเธอ  ฉันอยากจะอยู่กับเธอ  เธอได้เปลี่ยนแปลงฉัน  รอยยิ้มนั้นของเธอได้ช่วยฉันไว้  ....  แค่ได้ปกป้องเธอถึงต้องตายก็ยอม ....  ก็เพราะว่า .... ฉันรักเธอไงหล่ะ"   

http://www.zone-it.com/stocks/data/73/73244.html
นั่นสิ *hoho*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 22:15:24 »
ความหลังของกาอาระครับ อยากมีเพื่อนซักคนแต่ก็หาไม่ได้ อยากรู้ว่าตอนเจ็บจะรู้สึกยังไงแต่ก็ทำไม่ได้

คนที่คุยด้วยก็มีแค่ยาซามารุ แต่สุดท้าย คนที่มาลอบสังหารตนก็คือ ....

อะไรมันจะเศร้าขนาดนี้  *glad*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 22:18:32 »
ผมไม่ชอบฉากฮินาตะอ่ะคับ  จิงๆมันต้องบอกผมสิ ทำไมมันไปบอกโตะ  *glad*

จะว่าไป ความหลังของเนจิก้ซึ้งดีนะคับ  ตระกูลหลักกับตระกูลสาขาอ่ะ  *great* *great*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 22:24:56 »
ความหลังของกาอาระครับ อยากมีเพื่อนซักคนแต่ก็หาไม่ได้ อยากรู้ว่าตอนเจ็บจะรู้สึกยังไงแต่ก็ทำไม่ได้

คนที่คุยด้วยก็มีแค่ยาซามารุ แต่สุดท้าย คนที่มาลอบสังหารตนก็คือ ....

อะไรมันจะเศร้าขนาดนี้  *glad*
มันก็เศร้าจริงๆ *glad*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 22:25:24 »
มีวันพีชตอนสูน มาให้ดูกันครับ  *number1*

One Piece Episode 0 sub-ita HD

สัมหลับแฟนนารุโตะที่อ่านวันพีชด้วย *้ั์cool*

shisawa

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 11:55:42 »
ผมไม่ชอบฉากฮินาตะอ่ะคับ  จิงๆมันต้องบอกผมสิ ทำไมมันไปบอกโตะ  *glad*

จะว่าไป ความหลังของเนจิก้ซึ้งดีนะคับ  ตระกูลหลักกับตระกูลสาขาอ่ะ  *great* *great*

สายไปแล้วหล่ะครับ  เพราะตอนนี้เธอนั่งอยู่ข้างๆผมแล้ว   *hoho*