Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

การแปลงคุณสมบัติจักระ - -

หน้า: << < (2/8) > >>

Jay_Jay:

คาคาชิยังอธิบายไม่หมดครับ พอโตะถามถึงวิชาขยายร่าง วิชาเงาเลียนแบบ วิชาแพทย์ อะไรพวกนี้ คาคาชิมันก็บอกว่าอธิบายไปก็จะพาลงงเปล่าๆ

เราเลยไม่รู้ว่ามันสุดที่ 5 สายจริงหรือเปล่า ผมว่าปริศนาของสายที่ 6 มันอาจจะอยู่ตรงนี้ แบบว่าเป็นวิชานินจาที่ไม่เกี่ยวกับธาตุ

Augustz:

เหมือนพลังไฟธาตุที่8ในรีบอร์นสินะ  - -

sattkon:

อ๊ะนิ ผมเอามาให้ดูอีกรอบอีกทู้เลยละกัน  *้ั์smoking*  http://narutoclub-hit.blogspot.com/2011/07/download-naruto-shippuuden.html

ก่อนอื่นคุณต้องแยกระหว่างที่ คาคาชิ กับ จิไรยะ พูดก่อน เพราะทั้ง2คนนี้พูดคนละเรื่องกันเลย  *้ัิbored*

คาคาชิ พูดถึงเรื่องวิชานินจาทั้ง 5 ธาตุ
ส่วน จิไรยะ พูดถึงเนตรสังสาระ ทั้ง 6 สาย(มีอะไรบ้าง อ่านในเว็บที่ผมให้นะครับ)

ที่ท่าน เจเจย์ พูดที่ คาคาชิ ยังอธิบายไม่หมด ก็คงจะเป็นเรื่องของวิชานินจาอื่นที่นอกเหนือจากทั้ง 5 ธาตุ วิชานินจาบางวิชา ใช่ว่าจะมีธาตุเสมอไปนะครับ อย่าง คาถาอัญเชิญ อะไรพวกเนี่ยไหนลองบอกผมซิว่ามันธาตุ อะไร  *้ั์smoking*  *haha*

Augustz:

ม่ายๆ  คือผมอยากรุ้ว่าในรวมเล่มมันแปลแบบนี้หรือป่าวอ่า

มีใครรุ้หรือมีรวมเล่มมั่งมั้ยอ่าคับ  ถ้ารุ้ก้ช่วยบอกผมทีน้า  *glad* *glad*

wattahan645:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 11:43:36 ---ม่ายๆ  คือผมอยากรุ้ว่าในรวมเล่มมันแปลแบบนี้หรือป่าวอ่า

มีใครรุ้หรือมีรวมเล่มมั่งมั้ยอ่าคับ  ถ้ารุ้ก้ช่วยบอกผมทีน้า  *glad* *glad*

--- End quote ---
*haha*รวมเล่มแปลเหมือนข้างบนเด๊ะๆเลยครับ
แต่อยากอธิบายนิดนึง
1 ที่คาคาชิ อธิบายเกี่ยวกับว่านินจามี 5 ธาตุ ถูกแล้วครับ มี ดิน น้ำ ลม ไฟ สายฟ้า แล้วจริงๆก็มี 5 ธาตุถูกแล้วครับแค่พวกขีดจำกัดสายเลือดก็อีกพวกนึงเป็นการรวมธาตุ
2 ที่จิไรยะพูด หมายถึงวิชาสาย6สายหลัก ก็พวกเพน6คนนะละครับ แค่ละคนก็ใช้แค่สายเดียว ซึ่งสังเกตุดูไม่มีการใช้สัญลักษณ์มือในการร่ายคาถาและจะไม่ใช้วิชานินจาประเภทธาตุเลย พวก ดิน น้ำ ลม ไฟ สายฟ้า ไม่มีเลยครับเห็นด้วยกับผมป่าว
 *glad* *worm*

หน้า: << < (2/8) > >>

Go to full version