หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะอะไร โฮคาเงะรุ่นที่2 ถึงได้คิดค้นวิชา สัมพเวศรีคืนชีพ ขึ้นมา  (อ่าน 24610 ครั้ง)

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
 *attack*   มันเป็นวิชาที่เจ๋งนะ ผมว่า แต่เพราะว่ามันเปนวิชาในด้านมืด ก็เลยต้องกลายเป็นวิชาต้องห้ามไป  *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
รุ่น2เปนคนคิดค้น  แต่โอโรมาสานต่อจนสมบูรณ์

คาถาเทพอัศนีก้ด้วยนะคับ รุ่น4ก้เอามาสานต่อจนสมบูรณ์

mint1458

• บุคคลทั่วไป
รุ่น2เปนคนคิดค้น  แต่โอโรมาสานต่อจนสมบูรณ์

คาถาเทพอัศนีก้ด้วยนะคับ รุ่น4ก้เอามาสานต่อจนสมบูรณ์

ใช่แล้ว *hoho*

coordinators

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมขอ พูดบ้างนะ เดาเอา  ถ้าคิดกันแบบนั้นว่า โอโรเป็นลูกน้องมาดาระ แล้วทำไมไม่เรียก มาดาระ มาตั้งนานแล้ว ด้วยคาถา สัพเวสี  แล้วเป็นไปได้ไหม ที่ โอโรจิมารุ สู้กับรุ่นที่ 3 แล้วเรียก รุ่น1-2 ออกมา ส่วนอีกโรง ที่ใครๆก็บอกว่าเป็นรุ่น 4  ไม่คิดบ้างหรอ อาจจะเป็น มาดาระ ก้ได้ แต่เรียกออกมาไม่ได้เพราะ โดนสกัด โดยรุ่น 3 เหอะๆ ก็คิดดู คาบูโตะ มันจะรู้อะไรกับเกี่ยวกับ มาดาระ มันถึงเรียกออกมาได้ มันก็ต้องข้อมูลมาจาก โอโรจิมารุนั่นแหละ เหอะๆ คนอื่นว่าไง

Augustz

• *
ส่วนตัวคิดว่าไม่ใช่มาดาระแน่นอน  เหตุผลก้

1.การต่อสู้ของโฮคาเงะ จะเอามันมาทำไม

2.รุ่น3ไม่ได้สกัด แค่ใช้คาถาเงาดาวกระจายแล้วโลงมันออกมากันไว้พอดี

3.ถ้ามันเอามาดาระออกมาได้ มันไม่ต้องเชิญรุ่น1กับ2มาหรอก
   คนเดียวก้พอจะถล่มได้แล้ว เรียกออกมาคนแรกก้จบ

4.ดูจากคำพูดรุ่น3 เหมือนรุ้แล้วว่าคนที่3เปนใคร เชิญโฮคาเงะรุ่นก่อนมา มาดาระจะโผล่มาก้แปลก

5.รุ่น4เรียกไม่ได้เพราะโดนเทพมรณะยึดวิญญาณไปแล้ว  มาดาระล่ะ เพราะอะไร
   เพราะคาถาเงาดาวกระจายผนึกไว้หรอ

เหตุผลผมมีแค่นี้ล่ะ  ความคิดใครความคิดมันนะคับ  ^^

แต่ว่าคำพูดของรุ่น3มันทำผมงงนะ "ไงก้หยุดคนที่3ไว้ได้แล้ว"

ถ้าเปนรุ่น4ไม่หยุดก้ออกมาไม่ได้ หรือรุ่น3มันคิดไปเอง
ว่าใช้คาถาผนึกหยุดไว้ แต่รุ่น4ออกมาไม่ได้โลงเลยหายไป รุ่น3เลยคิดว่าหยุดได้เอง

หรืออีกอย่าง มันจะเปนมาดาระจิงๆ  *shock*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 01 พ.ค. 2012 เวลา 22:32:55 โดย Augustz »

Dendoros

• *
ผมก็งง เหมือนกัน นะ วิชานี้ แต่ที่ฟังจากตอนย่าโจ เล่ามา

แกบอกว่า รุ่น 2 โทบิรามะ เป็นคนพัฒนาวิชานี้ขึ้นมา ไม่แน่ว่า สัมภเวสีคืนชีพ

อาจเป็นวิชาที่มีอยู่ก่อนแล้ว แต่รุ่น2 เป็นคนพัฒนาต่อให้ดีขึ้น แล้วโอโร ก็มาพัฒนาต่อจาก รุ่น2

แล้วคาบูโตะ ก็เอามาพัฒนาต่อจาก โอโร ย่าโจบอก ตอนที่กำลัง จะเจอ กับ กองกำลัง ซามูไร มิฟูเน่

Augustz

• *
รุ่น2มันคิดค้นไม่ใช่หรอ แล้วโอโรแค่มาพัฒนาต่อ 

หรือผมเข้าใจผิดหว่า  - -

Dendoros

• *
ผมก็ไม่แน่ใจครับ

แต่ย่าโจบอกว่า ถูกพัฒนาโดย โทบิรามะ รุ่น 2

Augustz

• *
อยุ่ซักตอนที่เท่าไหร่อ่ะคับ จะย้อนไปอ่านดู

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ยึดตามที่คาบูโตะพูดจะดีกว่าครับ รุ่น2 เป็นคนคิดค้น ส่วนโอโรจิมารุเป็นคนทำให้สมบูรณ์

ย่าโจแก่หงำเหงือกแล้ว อาจจะมีความจำเสื่อมบ้างก็ได้  *haha*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ที่รุ่น 2 คิดค้นหรือพัฒนามาเนี่ย เพราะว่า ยุคก่อน เป็นยุคของสงคราม จึงต้องหาหรือคิดค้น วิชา เพื่อมาประมือกับศัตรู
ซึ่งเเน่นอน ถ้าคิดค้นสำเร็จเเละสมบูรณืเเบบ ก็จะเป็นวิชาที่ศัตรู เกรงขาม เหมือนตอนนี้นี่ไง

mint1458

• บุคคลทั่วไป
ที่รุ่น 2 คิดค้นหรือพัฒนามาเนี่ย เพราะว่า ยุคก่อน เป็นยุคของสงคราม จึงต้องหาหรือคิดค้น วิชา เพื่อมาประมือกับศัตรู
ซึ่งเเน่นอน ถ้าคิดค้นสำเร็จเเละสมบูรณืเเบบ ก็จะเป็นวิชาที่ศัตรู เกรงขาม เหมือนตอนนี้นี่ไง
แล้วถ้าเอาศัตรูเป็นๆมาสังเวยล่ะ *hoho*

cero

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
หรือเปนเพราะว่าช่วงที่ รุ่น2 อยุอะ โคโนฮะ ขาดกำลังรบหรือเปล่า อะ เลย คิดคาถานี้ขึ้น (เดานะเค่อะ)

คุยด้วยคน

• *
เพื่อทำให้คนที่เรารักฟื้นขึ้นมาไงครับ
คล้ายๆตอนที่ ซึนาเดะ เกือบจะยอมรักษามือให้ โอโร เพราะอยากเจอหน้าน้องชายของตัวเอง
 *love*

magicmo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
นี่แหละครับสงคราม ใช้ทุกวิธีเพื่อให้ได้ชัยชนะ ถ้าไม่ชนะ หมู่บ้านตัวเองก็ต้องล่มสลายแทน

คงจะแบบอาสาสมัครละมั้ง

อันนี้เห็นด้วยนะครับ  *dead*