Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เพราะอะไร โฮคาเงะรุ่นที่2 ถึงได้คิดค้นวิชา สัมพเวศรีคืนชีพ ขึ้นมา

หน้า: << < (4/7) > >>

satam:

*attack*   มันเป็นวิชาที่เจ๋งนะ ผมว่า แต่เพราะว่ามันเปนวิชาในด้านมืด ก็เลยต้องกลายเป็นวิชาต้องห้ามไป  *glad*

Augustz:

รุ่น2เปนคนคิดค้น  แต่โอโรมาสานต่อจนสมบูรณ์

คาถาเทพอัศนีก้ด้วยนะคับ รุ่น4ก้เอามาสานต่อจนสมบูรณ์

mint1458:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 21:50:49 ---รุ่น2เปนคนคิดค้น  แต่โอโรมาสานต่อจนสมบูรณ์

คาถาเทพอัศนีก้ด้วยนะคับ รุ่น4ก้เอามาสานต่อจนสมบูรณ์

--- End quote ---
ใช่แล้ว *hoho*

coordinators:

ผมขอ พูดบ้างนะ เดาเอา  ถ้าคิดกันแบบนั้นว่า โอโรเป็นลูกน้องมาดาระ แล้วทำไมไม่เรียก มาดาระ มาตั้งนานแล้ว ด้วยคาถา สัพเวสี  แล้วเป็นไปได้ไหม ที่ โอโรจิมารุ สู้กับรุ่นที่ 3 แล้วเรียก รุ่น1-2 ออกมา ส่วนอีกโรง ที่ใครๆก็บอกว่าเป็นรุ่น 4  ไม่คิดบ้างหรอ อาจจะเป็น มาดาระ ก้ได้ แต่เรียกออกมาไม่ได้เพราะ โดนสกัด โดยรุ่น 3 เหอะๆ ก็คิดดู คาบูโตะ มันจะรู้อะไรกับเกี่ยวกับ มาดาระ มันถึงเรียกออกมาได้ มันก็ต้องข้อมูลมาจาก โอโรจิมารุนั่นแหละ เหอะๆ คนอื่นว่าไง

Augustz:

ส่วนตัวคิดว่าไม่ใช่มาดาระแน่นอน  เหตุผลก้

1.การต่อสู้ของโฮคาเงะ จะเอามันมาทำไม

2.รุ่น3ไม่ได้สกัด แค่ใช้คาถาเงาดาวกระจายแล้วโลงมันออกมากันไว้พอดี

3.ถ้ามันเอามาดาระออกมาได้ มันไม่ต้องเชิญรุ่น1กับ2มาหรอก
   คนเดียวก้พอจะถล่มได้แล้ว เรียกออกมาคนแรกก้จบ

4.ดูจากคำพูดรุ่น3 เหมือนรุ้แล้วว่าคนที่3เปนใคร เชิญโฮคาเงะรุ่นก่อนมา มาดาระจะโผล่มาก้แปลก

5.รุ่น4เรียกไม่ได้เพราะโดนเทพมรณะยึดวิญญาณไปแล้ว  มาดาระล่ะ เพราะอะไร
   เพราะคาถาเงาดาวกระจายผนึกไว้หรอ

เหตุผลผมมีแค่นี้ล่ะ  ความคิดใครความคิดมันนะคับ  ^^

แต่ว่าคำพูดของรุ่น3มันทำผมงงนะ "ไงก้หยุดคนที่3ไว้ได้แล้ว"

ถ้าเปนรุ่น4ไม่หยุดก้ออกมาไม่ได้ หรือรุ่น3มันคิดไปเอง
ว่าใช้คาถาผนึกหยุดไว้ แต่รุ่น4ออกมาไม่ได้โลงเลยหายไป รุ่น3เลยคิดว่าหยุดได้เอง

หรืออีกอย่าง มันจะเปนมาดาระจิงๆ  *shock*

หน้า: << < (4/7) > >>

Go to full version