Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เพราะอะไร โฮคาเงะรุ่นที่2 ถึงได้คิดค้นวิชา สัมพเวศรีคืนชีพ ขึ้นมา

หน้า: << < (3/7) > >>

Jay_Jay:

เป็นไปได่ไหมว่าการที่มาดาระรู้จักนางาโตะ อาจจะเป็นเพราะโอโรจิมารุเรียกมันออกมาเพื่อบอกข้อมูลต่างๆ รู้สึกว่าตอนที่เจอนางาโตะครั้งแรก โอโรจิมารุก็อยู่ด้วย

หลายๆคนบอกว่ามาดาระต้องตายตอนอายุ 80+ แน่นอน แต่ผมว่าอย่าพึ่งด่วนสรุปไป เนื้อเรื่องอาจจะมีหักมุมว่าโอโรจิมารุเป็นลูกน้องของมาดาระ

และ " เค้า " ที่คุณกัสพูดถึง อาจจะเป็นโอโรจริงๆก็ได้

Augustz:

ผมว่ายากนะคับ  ถ้ามันเรียกมาดาระออกมาได้ตั้งนานแล้ว

ทำไมมันไม่เรียกมาดาระออกมาตั้งแต่ตอนถล่มโคโนะฮะครั้งแรก  หรือจารย์แกจะสื่อว่าเปนการต่อสู้ของโฮคาเงะ

แต่ว่า ตอนไหนอ่ะคับที่เจอนางาโตะครั้งแรกแล้วโอโรก้อยุ่ด้วย  หรือว่าหมายถึงตอนเด็กอ่ะคับ

prince_fenris:

มันก็คงใช้เพื่อสงครามแหละ

mint1458:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 18:04:18 ---ผมว่ายากนะคับ  ถ้ามันเรียกมาดาระออกมาได้ตั้งนานแล้ว

ทำไมมันไม่เรียกมาดาระออกมาตั้งแต่ตอนถล่มโคโนะฮะครั้งแรก  หรือจารย์แกจะสื่อว่าเปนการต่อสู้ของโฮคาเงะ

แต่ว่า ตอนไหนอ่ะคับที่เจอนางาโตะครั้งแรกแล้วโอโรก้อยุ่ด้วย  หรือว่าหมายถึงตอนเด็กอ่ะคับ

--- End quote ---
คงหมายถึงตอนเด็กมั้ง *hoho*

sattkon:

พึ่งรู้นะเนี่ยว่า รุ่น2เป็นคนคิด ค้นวิชานี้ แต่ไม่ใช้ โอโร เหรอที่เป็นคนริเริ่มวิชานี้ เอ๊ จำผิด หรือวิชา ย้ายจิตร่างสังเวย หว่า งงเลยตู

หน้า: << < (3/7) > >>

Go to full version