หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะอะไร โฮคาเงะรุ่นที่2 ถึงได้คิดค้นวิชา สัมพเวศรีคืนชีพ ขึ้นมา  (อ่าน 24613 ครั้ง)

โจโฉลักหลับ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมคิดว่าวิชานี้เปนวิชาในด้านมืดที่ใช้คนเป็น ๆ มาสังเวย เพราะอะไรโฮคาเงะรุ่นที่2 ถึงได้คิดค้นวิชา สัมพเวศรีคืนชีพ ขึ้นมา ละ ครับ
มีใครพอจะรู้เหตุผลบ้างไหมครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ยังไม่มีการบอกนะคับ แต่อาจจะคิดขึ้นมาเพื่อสร้างกำลังรบมั้งคับ

เพราะเมื่อก่อน เซ็นจูเปิดศึกกับอุจิวะนับครั้งไม่ถ้วนเลยคิดค้นวิชานี้ขึ้นมาเพื่อช่วยเสริมกำลังรบล่ะมั้ง

เพราะคนอย่างรุ่น2ที่เสียสละตัวเองเพื่อหมู่บ้านแบบนั้น ไม่น่าจะมีความคิดเลวร้ายแบบโอโรหรอกนะ

ปล.ก้แค่เดาเอาน้า  *glad*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
ยังไม่มีการบอกนะคับ แต่อาจจะคิดขึ้นมาเพื่อสร้างกำลังรบมั้งคับ

เพราะเมื่อก่อน เซ็นจูเปิดศึกกับอุจิวะนับครั้งไม่ถ้วนเลยคิดค้นวิชานี้ขึ้นมาเพื่อช่วยเสริมกำลังรบล่ะมั้ง

เพราะคนอย่างรุ่น2ที่เสียสละตัวเองเพื่อหมู่บ้านแบบนั้น ไม่น่าจะมีความคิดเลวร้ายแบบโอโรหรอกนะ

ปล.ก้แค่เดาเอาน้า  *glad*
เราก็ว่างั้น *hoho*

wattahan645

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
 *haha*ผมเห็นมาดาระพูดในตอนที่ 561 ว่า เดิมทีคาถาสัมพเวสีคืนชีพเป็นคาถาที่มีไว้ล้างพื้นที่ กับสิ่งกีดขวางทั้งหมดอยู่แล้วและยังไงซะพวกเราก็ฟื้นขึ้นมาใหม่อยู่ดี ผมว่านี่น่าจะเป็นเหตุผลของการคิดคาถานี้นะครับ

mint1458

*haha*ผมเห็นมาดาระพูดในตอนที่ 561 ว่า เดิมทีคาถาสัมพเวสีคืนชีพเป็นคาถาที่มีไว้ล้างพื้นที่ กับสิ่งกีดขวางทั้งหมดอยู่แล้วและยังไงซะพวกเราก็ฟื้นขึ้นมาใหม่อยู่ดี ผมว่านี่น่าจะเป็นเหตุผลของการคิดคาถานี้นะครับ
คงงั้นมั้ง *hoho*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
แต่มันก็ต้องใช้คนเป็นในการสังเวยอยู่ดี รุ่นสองคงมีด้านมืดตามจขกท.คิดบ้างแหละ

mint1458

แต่มันก็ต้องใช้คนเป็นในการสังเวยอยู่ดี รุ่นสองคงมีด้านมืดตามจขกท.คิดบ้างแหละ
อาจเอาศัตรูที่จับได้มาสังเวยมั้ง *hoho*

Jay_Jay

• *
นี่แหละครับสงคราม ใช้ทุกวิธีเพื่อให้ได้ชัยชนะ ถ้าไม่ชนะ หมู่บ้านตัวเองก็ต้องล่มสลายแทน

คงจะแบบอาสาสมัครละมั้ง

Jay_Jay

• *
คงงั้นมั้ง *hoho*

จากประโยคนี้ผมเดาว่ามาดาระคงจะมีชีวิตอยู่อย่างน้อยก็ถึงยุคของรุ่น2 เพราะรู้ดีว่าสัมภเวสีคืนชีพเป็นคาถาแบบไหน

Augustz

• *
ผมก้คิดแบบนั้น 

เพราะมันรุ้ว่าถึงจะโดนทำลายไปก้จะฟื้นกลับมาใหม่

แล้วก้รุ้ว่าคาถาสัมผเวสีมันมีไว้เรียกคนตายกลับมา  ถ้าดูจากคำพูดตอนออกมาจากโลงนะ 

Jay_Jay

• *
เป็นไปได่ไหมว่าการที่มาดาระรู้จักนางาโตะ อาจจะเป็นเพราะโอโรจิมารุเรียกมันออกมาเพื่อบอกข้อมูลต่างๆ รู้สึกว่าตอนที่เจอนางาโตะครั้งแรก โอโรจิมารุก็อยู่ด้วย

หลายๆคนบอกว่ามาดาระต้องตายตอนอายุ 80+ แน่นอน แต่ผมว่าอย่าพึ่งด่วนสรุปไป เนื้อเรื่องอาจจะมีหักมุมว่าโอโรจิมารุเป็นลูกน้องของมาดาระ

และ " เค้า " ที่คุณกัสพูดถึง อาจจะเป็นโอโรจริงๆก็ได้

Augustz

• *
ผมว่ายากนะคับ  ถ้ามันเรียกมาดาระออกมาได้ตั้งนานแล้ว

ทำไมมันไม่เรียกมาดาระออกมาตั้งแต่ตอนถล่มโคโนะฮะครั้งแรก  หรือจารย์แกจะสื่อว่าเปนการต่อสู้ของโฮคาเงะ

แต่ว่า ตอนไหนอ่ะคับที่เจอนางาโตะครั้งแรกแล้วโอโรก้อยุ่ด้วย  หรือว่าหมายถึงตอนเด็กอ่ะคับ

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
มันก็คงใช้เพื่อสงครามแหละ

mint1458

ผมว่ายากนะคับ  ถ้ามันเรียกมาดาระออกมาได้ตั้งนานแล้ว

ทำไมมันไม่เรียกมาดาระออกมาตั้งแต่ตอนถล่มโคโนะฮะครั้งแรก  หรือจารย์แกจะสื่อว่าเปนการต่อสู้ของโฮคาเงะ

แต่ว่า ตอนไหนอ่ะคับที่เจอนางาโตะครั้งแรกแล้วโอโรก้อยุ่ด้วย  หรือว่าหมายถึงตอนเด็กอ่ะคับ

คงหมายถึงตอนเด็กมั้ง *hoho*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
พึ่งรู้นะเนี่ยว่า รุ่น2เป็นคนคิด ค้นวิชานี้ แต่ไม่ใช้ โอโร เหรอที่เป็นคนริเริ่มวิชานี้ เอ๊ จำผิด หรือวิชา ย้ายจิตร่างสังเวย หว่า งงเลยตู

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*