หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โคมาูมูระ&การตายของคิระในภาคนี้  (อ่าน 12210 ครั้ง)

wingIAI

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โคมาูมูระ&การตายของคิระในภาคนี้
« เมื่อ: พฤ. 12 ก.ค. 2012 เวลา 19:08:55 »
คือลองๆคิดกันดูนะครับ
โคมามูระอาจได้เทพขั้นโหดมว๊ากกในภาคนี้รึป่าวเพราะในการต่อสู้ๆอื่นๆก็ไม่ได้ยืนอยู่นานเท่าหัวหน้าคนอื่นๆเลยลองคิดถึงภาค
"การแก้แค้นของดาบฟันวิญญาณ"ที่เท็นเก็นมาสู้กับโคมามูระในตอนนั้นเท็นเก็นใช้ไฟได้อาจเป็นไปได้ัมั้ยว่าพลังสุดยอดของเท็นเก็นของโคมามูระอาจจะ สามารถใช้ไฟได้เช่นพ้นไฟ เกราะไป ดาบไฟ

ต่อมาการตายของคิระ
ผมคิดว่าภาคนี้คงต้องตายหลายคน
จะเป็นไปได้มั้ย(คิระ)
อาจมีตอนที่อิจิหรือหัวหน้าหน่วยอื่นตกที่นั่งลำบากคิระอาจดผล่มาชิไค+บังไคใส่
เพราะคิระเองก็ใช่จะไร้บทเลยคิระอาจแค่เจ็บหนักหรืออาจมีคนมาช่วยชุบชีวิตและฝึกขั้นบังไคให้ก็เป็นได้

หลังสงครามสิ้นสุด
จะเป็นไปได้มั้ยว่าศึกครั้งนี้หน่วยหรือหลังศึกปู่ยามะอาจตายหรือถอนตัวและคนที่จะขึ้นแทนนั้น"อาจ"จะเป็น"โคมามูระ"ก็จริงที่โคมามูระอาจไม่ได้เทพเวอร์แต่ด้วยศิษย์ของยามาโมโตะและความภักดีแล้วอาจได้รับตำแหน่งจากยามาโมโตะก็ได้

ผิดพลากโทดด้วยครับพอดีพึ่งตั้งในบอร์ดนี้ครับ-ขอบคุณครับ-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 13 ก.ค. 2012 เวลา 19:05:06 โดย wingIAI »