หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคาบูโตะเรียกเขี้ยวสีขาว(พ่อคาคาชิ)มาละคับ  (อ่าน 36567 ครั้ง)

โจโฉลักหลับ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เห็นในเรื่องกล่าวถึงว่าเขี้ยวสีขาวเป็นนินจาที่เก่งใช้ได้เลย
เเล้วทำไมคาบูโตะถึงไม่เรียกออกมาละคับ

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
Re: ทำไมคาบูโตะเรียกเขี้ยวสีขาว(พ่อคาคาชิ)มาละคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 01:05:36 »
เห็นในเรื่องกล่าวถึงว่าเขี้ยวสีขาวเป็นนินจาที่เก่งใช้ได้เลย
เเล้วทำไมคาบูโตะถึงไม่เรียกออกมาละคับ

คนเขียนลืม  *great*

น่าจะหาเซล์ไม่เจอหรือไม่สนไจหาหรือเปล่าครับ  *dead*
...............................................

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ทำไมคาบูโตะเรียกเขี้ยวสีขาว(พ่อคาคาชิ)มาละคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 01:06:09 »
คงหาศพไม่เจอเลยทำให้ไม่มี DNA ล่ะมั้งคับ

juppy

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 01:07:16 »
แต่ผมว่า DNA นี้คงหาไม่ยากหรอกครับ เพราะ ฆ่าตัวตาย คาคาชินำไปฝั่งแน่ๆ คงไม่เผาศพพ่อไห๊หรอกครับ

ไอเรื่องไม่เก่งนี้ รับรองด้วยเกียติ ว่าเจ๋งจิง  *great*
...............................................

LM

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 02:36:13 »
ผมว่าคาบูโตะ มันไม่ได้เลือกแต่คนเก่งๆมาอย่างเดียวนะ

มันเน้น เอามาป่วนประสาท พวกตัวหลักๆของฝ่าย 5แคว้นมากกว่า

คือเลือกเอา คนที่มีความเกี่ยวข้อง กับตัวหลักๆของอีกฝั่ง เพื่อให้ไม่มีสมาธิในการต่อสู้

คาบูโตะในตอนนี้ มันคงมองข้ามหัว คาคาชิ ไปแล้วมั้งครับ
 *disappoint*

juppy

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 02:46:24 »
ผมว่าคาบูโตะ มันไม่ได้เลือกแต่คนเก่งๆมาอย่างเดียวนะ

มันเน้น เอามาป่วนประสาท พวกตัวหลักๆของฝ่าย 5แคว้นมากกว่า

คือเลือกเอา คนที่มีความเกี่ยวข้อง กับตัวหลักๆของอีกฝั่ง เพื่อให้ไม่มีสมาธิในการต่อสู้

คาบูโตะในตอนนี้ มันคงมองข้ามหัว คาคาชิ ไปแล้วมั้งครับ
 *disappoint*

มันเอาแดนมาป่วน ซึนาเดะ ทั้ง ๆ ที่คาคาชิกำจัดได๊มากกว่านะเหรอ = =

เอา อาซึม่ามาป่วน ชิกะโจอิโนะ ดันมองข๊ามหัวคาคาชิ

หรือมันคิดว่าแค่ ฮาคุ ซาบุสะพอแล๊ว ?

(ทั้ง ๆ ที่มันยุคนละแคว๊นสุ๊หาเซล์ของโคโนฮะมาดีกว่า)

PLovely

• *
  • สบ๊ายยย สบายยยย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 03:42:55 »
ง่ายๆครับ

เห็นตรงที่พ่อคาคาชิพูดรึเปล่าครับ ว่าจะไปพบแม่แล้ว เค้าคงจะไปเกิดแล้วแหละ  *hoho*
ปล.ผมล้อเล่นนะ  *attack*
ก็แค่คนห่วยๆ

uddy

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชื่อที่บ่งบอกถึงพลัง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 03:43:42 »
เป็นความตั้งใจ ของคนเขียนมากกว่าครับ *great*
GOUKA MAKKYAKU

Puneak

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 06:21:48 »
เป็นความตั้งใจ ของคนเขียนมากกว่าครับ *great*

น่าจะเป็นเเบบนี้เนอะ...ถ้าเรื่อง DNA คงหาได้ไม่ยาก..สมมุติถ้าเรียกออกมาได้ คงใช้ประโยชน์ได้มากเลยหละ..
ความสามารถเหลือรับประทาน..ซึ่งไม่มีเหตุผลที่ตาบูโตะ..จะเมินได้เลย..อยุ่ที่คนเขียนมากกว่า.. *้ั์shock2* *้ั์shock2*

juppy

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 07:30:27 »

น่าจะเป็นเเบบนี้เนอะ...ถ้าเรื่อง DNA คงหาได้ไม่ยาก..สมมุติถ้าเรียกออกมาได้ คงใช้ประโยชน์ได้มากเลยหละ..
ความสามารถเหลือรับประทาน..ซึ่งไม่มีเหตุผลที่ตาบูโตะ..จะเมินได้เลย..อยุ่ที่คนเขียนมากกว่า.. *้ั์shock2* *้ั์shock2*

คนเขียนลืม ถ๊าคนเขียนมันตอบแบบนี้จะไม่ดูย๊อนอดีตละบอมป์บ๊านแทนละ

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 08:35:11 »
สักพักก็จะถามว่า ทำไมคาบูโตะ ไม่เรียก ซาบูสะ  ออกมา   *disappoint*

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 08:44:19 »
แรงงานต่างด้าวที่ คาบูโตะจ้างไปขุดศพ มัน ลักไก่เอาศพคนอื่นมาแทน

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 10:10:56 »
ผมว่าอาจจะเป็นไปได้ที่ดวงวิญญาณ หมดห่วงแล้วหรือไปสู่สุขติดแล้วเลยไม่สามารถเรียกออกมาได้

ความเห็นส่วนตัวนะ

coordinators

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 10:20:58 »
ถ้าคิดกันแบบไม่ถูก ก็ให้คนเก่งๆ เอา ข้อดีและข้อเสียของ คาถา สัพเวสี มา คุยกันดูอาจจะรู้ว่า ได้หรือไม่ได้ ทำไมไม่เอาขึ้นมา ใครเก่งจัดเต็ม

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 11:31:35 »
สักพักก็จะถามว่า ทำไมคาบูโตะ ไม่เรียก ซาบูสะ  ออกมา   *disappoint*
ไม่ถามหรอก เพราะคาบูโตะก็เรียกซาบุสะออกมาแล้ว แล้วก็โดนคาคาชิผนึกเรียบร้อยแล้ว

ส่วนเหตุผลที่ไม่เรียกเขี้ยวสีขาวออกมาเพราะตายนานแล้ว ตอนนี้ "เขี้ยวผุ" แล้ว ฮ่าๆๆๆ ขำขำนะ