หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รายชื่อผลปีศาจ  (อ่าน 31421 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: รายชื่อผลปีศาจ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 01:18:05 »
นับแล้วๆ ลองดูกระทู้แรกที่ผมตั้งใหม่อีกที  ดูให้หน่อยว่ามีอันไหนที่ยังไม่ได้เพิ่มไปอีก

ไม่สู้คน

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 02:44:04 »
ผลโกส ของผู้หญิงที่เป็นลูกน้องโมเลียคับ เเละก้อล่องหน

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 13:57:14 »
ผลโกส ของผู้หญิงที่เป็นลูกน้องโมเลียคับ เเละก้อล่องหน
มันก็คือผลว่างเปล่านั่นแหละ และเจ๊เจ้าของผลนี้ก็ชื่อเพโรน่า *hoho*

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 14:37:45 »
เท่าที่ผมรวมๆได้ มี 72 ผล  อันนี้รวมเฉพาะในมังงะเท่านั้นนะคับ

โรเกีย 10 ผล
ไฟ เอส   ความมืด หนวดดำ   แสง คิซารุ   น้ำแข็ง อาโอคิยิ   แม็กม่า อาคาอินุ   สายฟ้า เอเนล   ทราย ครอกโคไดล์
ควัน สโมกเกอร์   แก๊ส ซีซาร์   โคลน คาลิบู

โซออน 23 ผล
ช้าง ดาบสแปนดั้ม   หมา(ดัชชุน) ปืนของM.4   หมา(หมาป่า) จาบร้า   หมา(จิ้งจอก) จากะ   ไบซัน ดอลตั้น
ฮิโตะ(มนุษย์) ชอปเปอร์   ฮิโตะ(พระพุทธรูป) เซ็นโงคุ   ฟีนิกส์ มัลโก้   ยีราฟ คาคุ   เสือดาว ลุจจิ
ชีตาร์ ลูกน้องฟ๊อกซี่   ตุ่น มิสเมอรี่คริสมาส   ไดโนเสาร์ เดรค   เหยี่ยว เปรู   แมงมุม โอนิงุโมะ
งูจงอาง มารี   งูอานาคอนด้า โซเนีย   ม้า ปีแอร์เกาะแห่งท้องฟ้า   วัว มิโนเทารอส   แรด มิโนริโนเครอส
โคอาล่า มิโนโคอาล่า   ม้าลาย มิโนซีบร้า   เต่า พีคอมส์

พารามีเซีย 39 ผล
ยาง ลูฟี่   สบู่ แคลิเฟอร์   เขมือบ วาโปล   แยกส่วน บากี้   เนียนนุ่ม อัลบีด้า   ผ่าตัด ลอว์   ใบมีด M.1   ระเบิด M.5 
น้ำหนัก มิสวาเลนไทน์   หนาม มิสดับเบิ้ลฟิงเกอร์   เทียน M.3   เลียนแบบ บอนจัง   สั่นสะเทือน หนวดขาว
เอื่อยเฉื่อย ฟ๊อกซี่   อายุขัย บอนนี่   แม่เหล็ก คิด   คลื่นเสียง อาพู   หุ่นฟางวูดู โฮคินส์   ลุ่มหลง แฮนค๊อก   เงา โมเลีย 
คืนชีพ บรูค   สี มิสโกล์ดเด้นวีค   ดอกไม้ โรบิ้น   กรงขัง ฮินะ   สปริง เบรามี่   ประตู บรูโน่   เบอรี่ กัปตันเวรี่กู๊ด
สนิม กัปตันชู   ล้อ กัปตันชาริงงุ   ว่างเปล่า เพโรน่า   ล่องหน อับซารอม   ปุ่มเนื้อ คุมะ   พิษ แมคเจลแลน
ฮอร์โมน อิวานคอฟ   กรรไกร อินาซึมะ   เพชร โจส   เป้าหมาย เดคเค่น   ซักล้าง   โอซึรุ   หุ่นเชิด โดฟลามิงโก้

ถ้ารวมในอนิเมะกับเดอะมูฟวี่ด้วยก้จะมีอีก 12 ผล

โรเกีย 3 ผล
น้ำ ฮันนี่ควีน   ขนมหวาน นายพลกัสปาเด้   กระดาษ ไซม่อน

พารามีเซีย 9 ผล
กระซิบ อาปีส   เสียง เอล ดราโก้   ความร้อน ดอน อาชิโนะ   เคียว เอลริค   ลอย ชิกิ
ติดไฟ แบร์คิง   เห็ดพิษ มูชูรุ   ย่อส่วน บรูซ   ง่วงนอน โนโกะ(2อันนี้อยุ่ในเกมนะ)

รวมทั้งหมดก้มีทั้งหมด 84 ผล

มีบางผลที่ยังไม่ชัดเจนว่าเปนอะไรแน่เลยไม่รวมในนี้นะคับ  ใครนึกผลไหนออกก้เอามาบอกกันน้า  ^^

ท่านกัสครับผมขอยืมรายชื่อผลปีศาจหน่อยนะครับหน่อยนะครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Augustz

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 15:08:44 »
เอาไปเลยคับ  ^^

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 15:53:07 »
แล้วไอซา แชนเดียร์ ที่มีพลังได้ยินกินผลปีศาจรึเปล่าครับ  *dontknow*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 15:59:15 »
ของไอซ่านั่นเปน ฮาคิ คับ  ^^

mint1458

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 16:05:15 »
ใช่แล้วจ้า เป็นฮาคิ *hoho*

KJ_supergigz

• *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 16:27:20 »

ถ้าเป็นฮาคิผมว่าโตมาไอซาต้องมีฮาคิสังเกตุระดับเทพเลยนะ เพราะฮาคิไอซาตื่นตั้งแต่พึ่งเกิดยังไม่รู้เรื่องเลยด้วยซ้ำ *great* *great*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 16:29:55 »
ก้ได้ยินทั่วทั้งเกาะ เหมือนเอเนลอ่ะคับ  ^^

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 16:44:35 »
ไอซ่า น่ารัก  *love*  << ???

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

mint1458

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 17:53:24 »
ก้ได้ยินทั่วทั้งเกาะ เหมือนเอเนลอ่ะคับ  ^^
ก็ใช่นะ *hoho*