Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เรื่ีองตระกูล อุซึมากิ

หน้า: << < (2/3) > >>

bignaja123:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 03:00:47 ---ที่โตะมันฟื้นตัวเร็วเพราะจักระเก้าหางไม่ใช่หรอคับ  รึผมจะเข้าใจผิด *rip*

--- End quote ---

เข้าใจถูกแล้วครับ

จักระเก้าหาง บวกกับ พลังของตระกูลอุสึมากิ   

ส่วนคาริน   มันน่าจะมากกว่าคาถานะครับ น่าจะเป็นลักษณะ พิเศษของจักระมากกว่า 

D.nueng:

ที่โตะมันฟื้นตัวเร็วก็เพราะว่าโตะมันมีจักกะแบบพิเศษเหมือนแม่ไง และอีกอย่างจักกะของ โตะ มันมีเยอะกว่านินจาปกติทั่วไปชะอีก
มากกว่า ฮาตาเกะ คาคาชิ ตั่ง 4 เท่า ถ้ารวมจักะของเก้าหางด้วยก็เกือบร้อยเท่าละมั่ง
ส่วนคารินก็มีจักกะแบบพิเศษเหมือนกัน แต่ไม่รู้ดิว่าทำไมคารินมันต้องโดนกัด

Jay_Jay:

ผมว่าแต่ละคนเกิดมาก็มีพลังไม่เท่ากันนะ อย่างเช่นนารุโตะจักระที่ใช้ฟื้นฟูจะมาจากเก้าหางซะมากกว่า แต่เรื่องความแข็งแกร่งของจักระ

จะมีมากกว่าคนอื่น เพราสามารถข่มจักระของเก้าหางที่แข็งแกร่งที่สุดในสัตว์หางได้ และก็ได้รับรู้จิตใจอันชั่วร้าย กับจักระมีพลังชีวิตมาในโหมดสัตว์หาง

ส่วนคาริน มีพลังฟื้นฟูที่มหาศาลแบบรุ่น 1 กับความสามารถด้านการตรวจจับ แต่ทั้งนี้ คารินเองก็ยังต้องให้ซากุระรักษาหลังโดนแทงเลย

แสดงว่าอาจจะใช้ได้ผลดีกับแค่คนอื่น ไม่รู้เหมือนกัน

*haha*

D.nueng:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 09:06:13 ---ผมว่าแต่ละคนเกิดมาก็มีพลังไม่เท่ากันนะ อย่างเช่นนารุโตะจักระที่ใช้ฟื้นฟูจะมาจากเก้าหางซะมากกว่า แต่เรื่องความแข็งแกร่งของจักระ

จะมีมากกว่าคนอื่น เพราสามารถข่มจักระของเก้าหางที่แข็งแกร่งที่สุดในสัตว์หางได้ และก็ได้รับรู้จิตใจอันชั่วร้าย กับจักระมีพลังชีวิตมาในโหมดสัตว์หาง

ส่วนคาริน มีพลังฟื้นฟูที่มหาศาลแบบรุ่น 1 กับความสามารถด้านการตรวจจับ แต่ทั้งนี้ คารินเองก็ยังต้องให้ซากุระรักษาหลังโดนแทงเลย

แสดงว่าอาจจะใช้ได้ผลดีกับแค่คนอื่น ไม่รู้เหมือนกัน

*haha*

--- End quote ---
ผมคิดว่าน่าจะใช่ครับ ที่ค่ารินรักษาคนอืนใด้ดีกว่าใช้กับตัวเองอะครับ

kyo:

ใครเคยอ่าน เรื่องyuyuhagusho บ้าง แม่ของ ยูซึเกะ ก็รักษาคนแบบคารินนี่แหละครับ ให้กัดเพื่อรักษาแต่แม่ยูซึเกะโหดกว่าคารินเพราะเธอให้กัดทั้งร่าง คารินแค่แขน
แล้วที่ผมเคยโพสว่า เคยมีบอสกาตูนเรื่องนึงที่ผมเคยอ่านตอนประถมก็มีบอสลึกลับเหมือนโทบินี่แหละ แต่พอเฉลยออกมาว่าเป็นใครก็ได้คำตอบว่าเปนคนที่เรารู้จักแต่ปิดหน้าปิดตาใช้ชื่อกลับหลังเอาแบบนี้ OBITO อ่านแบบกลับหลังคือ TOBIO
คนวาดกาตูนส่วนใหญ่ก็ได้แรงบันดาลใจมาจากกาตูนที่ตัวเองเคยอ่านสมัยเด็กกันทั้งนั้นครับ คิดว่าอาจารย์มาซาชิก็คงเหมือนกัน
เช่น ราชาวานร4หาง นี่ก็ ไซอิ๋วชัดๆ  สไตร์การต่อสู้ของไก ก็มาจากบรูคลี สัตว์อันเซิญลิงเอนม่าของรุ่น3แปลงร่างเปนกระบองยืดได้ก็มาจากดราก้อนบอล และไซอิ๋ว แล้วโทบิอาจารย์ก็อาจได้แรงบันดาลใจมาจากกาตูนในอดีด เป็นต้น ๆลๆ

หน้า: << < (2/3) > >>

Go to full version