หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่ีองตระกูล อุซึมากิ  (อ่าน 9401 ครั้ง)

โจโฉลักหลับ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เรื่ีองตระกูล อุซึมากิ
« เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 00:37:38 »
ถ้านารูโตะให้คนอื่นที่ได้บาดเจ็บกัดเเล้วจะหายเหมือนคารินไหมคับ เพราะเห็นว่าอยู่ตระกูลเดียวอาจจะมีความสามารถเเบบนี้เเต่เจ้าตัวยังไม่รู้ตัว
เพื่อน ๆๆ คิดว่าเป็นยังไงบ้างคับ *nude*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 00:43:18 โดย โจโฉลักหลับ »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: เรื่ีองตระกูล อุซึมากิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 00:44:46 »
ผมว่าไม่ ค่อนข้างแน่นอนคับ

เพราะถ้าดูจากสาย คารินเปนนินจาแพทย์  ที่มันให้กัดก้น่าจะเปนคาถาหรือวิชาที่ไว้ใช้ฟื้นตัวด้วยความเร็วมั้งคับ

แต่โตะมันสายต่อสู้ มันคงไม่มีวิชาอะไรแบบนั้นหรอกคับ *number1*

ปล.ความเหนส่วนตัว *glad*

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:56:18 »
มันคงแบ่งเป็น ตรวจจับต่อสู๊มันงั้นเพนไห๊โคนันกัดคอไปและครับ  *nude*
...............................................

tumpk9

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 02:54:22 »
ถ้านารูโตะให้คนอื่นที่ได้บาดเจ็บกัดเเล้วจะหายเหมือนคารินไหมคับ เพราะเห็นว่าอยู่ตระกูลเดียวอาจจะมีความสามารถเเบบนี้เเต่เจ้าตัวยังไม่รู้ตัว
เพื่อน ๆๆ คิดว่าเป็นยังไงบ้างคับ *nude*

ไม่รู้นะครับ ว่าให้กัดแล้วจะรักษาได้ไหม

แต่อาจจะได้นะครับ เพราะโตะมันฟื้นตัวเรว

Ps.เดา
ท่าน ลอว์ เมพสวด !!

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 03:00:47 »
ที่โตะมันฟื้นตัวเร็วเพราะจักระเก้าหางไม่ใช่หรอคับ  รึผมจะเข้าใจผิด *rip*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 03:07:18 »
ที่โตะมันฟื้นตัวเร็วเพราะจักระเก้าหางไม่ใช่หรอคับ  รึผมจะเข้าใจผิด *rip*

เข้าใจถูกแล้วครับ

จักระเก้าหาง บวกกับ พลังของตระกูลอุสึมากิ   

ส่วนคาริน   มันน่าจะมากกว่าคาถานะครับ น่าจะเป็นลักษณะ พิเศษของจักระมากกว่า 

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

D.nueng

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 08:15:03 »
ที่โตะมันฟื้นตัวเร็วก็เพราะว่าโตะมันมีจักกะแบบพิเศษเหมือนแม่ไง และอีกอย่างจักกะของ โตะ มันมีเยอะกว่านินจาปกติทั่วไปชะอีก
มากกว่า ฮาตาเกะ คาคาชิ ตั่ง 4 เท่า ถ้ารวมจักะของเก้าหางด้วยก็เกือบร้อยเท่าละมั่ง
ส่วนคารินก็มีจักกะแบบพิเศษเหมือนกัน แต่ไม่รู้ดิว่าทำไมคารินมันต้องโดนกัด

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 09:06:13 »
ผมว่าแต่ละคนเกิดมาก็มีพลังไม่เท่ากันนะ อย่างเช่นนารุโตะจักระที่ใช้ฟื้นฟูจะมาจากเก้าหางซะมากกว่า แต่เรื่องความแข็งแกร่งของจักระ

จะมีมากกว่าคนอื่น เพราสามารถข่มจักระของเก้าหางที่แข็งแกร่งที่สุดในสัตว์หางได้ และก็ได้รับรู้จิตใจอันชั่วร้าย กับจักระมีพลังชีวิตมาในโหมดสัตว์หาง

ส่วนคาริน มีพลังฟื้นฟูที่มหาศาลแบบรุ่น 1 กับความสามารถด้านการตรวจจับ แต่ทั้งนี้ คารินเองก็ยังต้องให้ซากุระรักษาหลังโดนแทงเลย

แสดงว่าอาจจะใช้ได้ผลดีกับแค่คนอื่น ไม่รู้เหมือนกัน

*haha*

D.nueng

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 09:53:49 »
ผมว่าแต่ละคนเกิดมาก็มีพลังไม่เท่ากันนะ อย่างเช่นนารุโตะจักระที่ใช้ฟื้นฟูจะมาจากเก้าหางซะมากกว่า แต่เรื่องความแข็งแกร่งของจักระ

จะมีมากกว่าคนอื่น เพราสามารถข่มจักระของเก้าหางที่แข็งแกร่งที่สุดในสัตว์หางได้ และก็ได้รับรู้จิตใจอันชั่วร้าย กับจักระมีพลังชีวิตมาในโหมดสัตว์หาง

ส่วนคาริน มีพลังฟื้นฟูที่มหาศาลแบบรุ่น 1 กับความสามารถด้านการตรวจจับ แต่ทั้งนี้ คารินเองก็ยังต้องให้ซากุระรักษาหลังโดนแทงเลย

แสดงว่าอาจจะใช้ได้ผลดีกับแค่คนอื่น ไม่รู้เหมือนกัน

*haha*
ผมคิดว่าน่าจะใช่ครับ ที่ค่ารินรักษาคนอืนใด้ดีกว่าใช้กับตัวเองอะครับ

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 10:31:56 »
ใครเคยอ่าน เรื่องyuyuhagusho บ้าง แม่ของ ยูซึเกะ ก็รักษาคนแบบคารินนี่แหละครับ ให้กัดเพื่อรักษาแต่แม่ยูซึเกะโหดกว่าคารินเพราะเธอให้กัดทั้งร่าง คารินแค่แขน
แล้วที่ผมเคยโพสว่า เคยมีบอสกาตูนเรื่องนึงที่ผมเคยอ่านตอนประถมก็มีบอสลึกลับเหมือนโทบินี่แหละ แต่พอเฉลยออกมาว่าเป็นใครก็ได้คำตอบว่าเปนคนที่เรารู้จักแต่ปิดหน้าปิดตาใช้ชื่อกลับหลังเอาแบบนี้ OBITO อ่านแบบกลับหลังคือ TOBIO
คนวาดกาตูนส่วนใหญ่ก็ได้แรงบันดาลใจมาจากกาตูนที่ตัวเองเคยอ่านสมัยเด็กกันทั้งนั้นครับ คิดว่าอาจารย์มาซาชิก็คงเหมือนกัน
เช่น ราชาวานร4หาง นี่ก็ ไซอิ๋วชัดๆ  สไตร์การต่อสู้ของไก ก็มาจากบรูคลี สัตว์อันเซิญลิงเอนม่าของรุ่น3แปลงร่างเปนกระบองยืดได้ก็มาจากดราก้อนบอล และไซอิ๋ว แล้วโทบิอาจารย์ก็อาจได้แรงบันดาลใจมาจากกาตูนในอดีด เป็นต้น ๆลๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 10:40:10 โดย kyo »
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

magicmo

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 10:44:39 »
 *haha* *haha*

TheEterNalEgo

• *
  • Fuckkkkkkkk
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 11:18:33 »
ผมว่าไม่ ค่อนข้างแน่นอนคับ

เพราะถ้าดูจากสาย คารินเปนนินจาแพทย์  ที่มันให้กัดก้น่าจะเปนคาถาหรือวิชาที่ไว้ใช้ฟื้นตัวด้วยความเร็วมั้งคับ

แต่โตะมันสายต่อสู้ มันคงไม่มีวิชาอะไรแบบนั้นหรอกคับ *number1*

ปล.ความเหนส่วนตัว *glad*

ผมว่าต่อให้โตะมีพลังแบบคารินก้อไม่มีใครกล้า กัดหรอกมั้งครับ  *shock*  (ถ้าสมมุติเล่นๆว่า เกะ มีพลังแบบคารินนี่ล่ะก้อเกะ บาดทยักษ์ รับประทานแน่ *rip*)

็HeyYoo