หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่เนจิเคยพูดกับโตะว่า"ทุกอย่างถูกกำหนดไว้แล้ว มันคือชะตากรรม" พูดถูกหรือไม่!?  (อ่าน 5137 ครั้ง)

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค

ความเชื่อของเนจิกับนารูโตะตอนสอบจูนิน

คุณว่า  ใครเป็นฝ่ายถูกกันแน่  ระหว่าง

เนจิเชื่อว่า  "ทุกอย่างต่างมีชะตากรรมกำหนดไว้แล้ว  ถึงจะพยายามเปลี่ยนแปลงก็ไร้ผล"

ส่วนโตะเชื่อว่า    "ชะตากรรมสามารถเปลี่ยนแปลงกันได้  ชั้นจะเป็นโฮคาเงะให้ดู"

จนเรื่องดำเนินมาถึงทุกวันนี้   คุณว่าคำพูดของใครกันแน่ที่เป็นฝ่ายถูก!!?

(มีสาระไปป่ะเนี่ย  อิอิ)
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
โตะถูกอยุ่แล้วคับ  เพราะพ่อฮินาตะเอง ก้บอกว่า ชะตากรรมแบบนั้นมีที่ไหน

ตอนเจอพ่อเนจิ ในสนามรบ  แสดงว่า ชะตากรรมมันเปลี่ยนกันได้ และได้เปลี่ยนไปแล้ว

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
ถ้าคนที่ทำภาระกิจไม่สำเร็จคือสวะ คนที่ทิ้งเพื่อมันยิ่งกว่าสวะครับ  *great*

ส่วนเรื่องกระทู้ มันแน่ยุแล๊วครับ พระเอกมันไม่มีชะตะกรรมกำหนดไว๊

(นินจาเหนือความคาดหมาย)
...............................................

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk
โตะถูกอย่ แล้ว คับบ เพราะความพยายามของโตะทำให้โตะชนะเนจิทั้งๆ ที่แม่งไม่น่าจะเอาอะไรไปชนะจิเลย มันเปนนินจาเหนือความคาดหมายนี่นา *great*
็HeyYoo

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
แล้วถ้าหากว่า 

นารูโตะมีโชคชะตากำหนดมาแบบนี้อยู่แล้วล่ะครับ

ดังที่ผู้เฒ่ากบได้ทำนายไว้ว่า ศิษย์ของจิไรยะจะเป็นผู้เปลี่ยนแปลงโลกนินจา

แล้วแบบนี้   จะให้เชื่อว่า เป็นเพราะความพยายามของโตะ   หรือเพราะโชคชะตากำหนดไว้แล้วดีล่ะครับ     อิอิอิ

แล้วเพื่อนๆล่ะครับ   พากันเชื่อในแบบไหน  *great* *great*   

เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ก้อ.มาซาชิ แกเขียนให้โตะมีความพยายาม ผมก้ขอเชื่อในความพยายามละกันคับ ^^