หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??  (อ่าน 86688 ครั้ง)

dz911

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 20:28:56 »
ฉากเผาเรือแมรรี่ครับ *rip* *rip*

mirugi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 01:52:08 »
มาโพสตอนนี้ทันไหมคะนี่ ดูทุกคนไปไกลกันแล้ว   *haha* *haha* *haha*

ฉากที่เราดูแล้วซึ้งน้ำตาไหล คือฉากอดีตของทุกคนบนเรือหมวกฟางนี่แหละค่ะ *great*
โดยเฉพาะ
ตอนของอุซปที่พูดแล้วไม่มีใครยอมเชื่อ
ตอนของนามิที่คุณเบลเมลท์ตาย
ตอนของช็อปเปอร์ตอนที่รู้ว่าเห็ดที่เอามาให้ดร.กินกลายเป็นสิ่งที่ฆ่าดร.
แล้วก็ตอนย้อนอดีตของโรบิ้นที่เอนิเอสล็อบบี้ค่ะ

คือเราน้ำตาไหลพรากๆเลยค่ะ  *glad*

แล้วนอกจากนี้ก็ยังมีอีกหลายฉากที่เราเสียน้ำตาให้

แต่ส่วนใหญ่จะเป็นเกี่ยวกับอุซปนี่แหละค่ะ TwT
ไม่รู้ทำไมเวลาอุซปซึ้ง มันถึงทำให้เราน้ำตาไหลได้ง่ายกว่าปกติ
ไม่ว่าจะตอนทะเลาะกับลูฟี่ ตอนเผาแมรี่ แล้วก็ตอนวิ่งไล่ตามเรือ
เราย้อนดูอนิเมทีไร ตามบวมทุกทีเลยค่ะ เพราะดูรวดเลยน้ำตาไหลต่อเนื่องมาก

ฉากเอสตายนี่ก็เป็นอีกฉากที่น้ำตาเราไหลพรากค่ะ  *unbear*
แบบอ่านแล้วช็อกสุดฤทธิ์
แล้วยิ่งมีย้อนอดีตเราก็เศร้ากับซาโบะต่อค่ะ  *glad* *glad*

สรุปเรื่องวันพีช เป็นเรื่องที่ทำให้เราเสียน้ำตามากที่สุดแล้วค่ะ  *dead*

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 13:00:02 »
ทุกฉากที่ทำให้เศร้า เพราะเราอินมาก