Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??

หน้า: << < (6/31) > >>

thebeast:

นี้เลย..ตอนที่ลูฟี่เผาแมรี่ แล้วมีเสียงของแมรี่ พูดขอบคุณพวกพ้องในกลุ่ม เป็นการลาจากกันที่ ซึ้งที่สุดอ่ะ *glad*

DEMON-HAFT:

น้ำตาไหลหรอ ....... ตอนที่ลูฟี่ กระโดดลงมาในห้องอาบน้ำแฮนค็อก แล้วเห็นเจ๊แกหันหลังอยู่ ตอนนั้น น่ำตาไหล T^T
    ทำไม ไม่หันหน้ามา ..... T^T   *damage* *damage* *damage*

ถ้าเรื่องซึ้งกินใจละ อดีตทุกคนในหมวกฟางเลยครับ แต่ที่ผม ซึ้งจนน้ำตาร่วง มีบรูค โรบิน แฟรงกี้ ....  และก็ฉากเอนิเอสเหมือนกัน เอสตาย โนแลนด์หัวเกาลัดตาย  *glad*
   ไม่มีอะไรซึ้งกว่านี้แล้วววววว 

21141:

ของเรา อ่านครั้งแรก และทำให้อยากติดตาม คือฉากแรกเลย ที่แชงคูส ยอมเสียแขนให้ปลาโง่ๆตัวนึง ตอนที่ช่วยลูฟี่
เห็นแล้วน้ำตาไหล พรากๆ  *glad* *glad* *glad*

artkub:

ผมซึ้งตอนเผาเเมรี่กับเอสตายครับ

Bluecloud:

ขอแชร์บ้างนะครับ นี่คือ 3 ฉากที่ผมคิดว่าซึ้งมากๆครับ และก็ทำให้ผมติดตามอ่าน onepiece มา 10 กว่าปี

อุซปกับคำโกหก "โจรสลัดมาแล้ว"

ซันจิ ผู้ชายปากแข็ง

และก็ นามิ เมื่อความหวังพังทลาย

ปล.เรื่องของคนอื่นๆก็ซึ้งนะครับ

หน้า: << < (6/31) > >>

Go to full version