Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??

หน้า: << < (2/31) > >>

Sherva:

--- อ้างจาก: sanjikab3 ที่ พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:09:58 ---
--- อ้างจาก: Sherva ที่ พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:03:03 ---ฉากตอนที่ พี่ลอว์ออกมาตอน หลัง TS อ่ะคะ ตอนออกมาต้อนรับ พี่ควัน ตอนพี่แกพูด แค่ "มีธุระอะไรกับ บ้านพักฉันงั้นหรอ คุณไวฮันเตอร์"
 อื้อหือ !!! ปลื้มพี่แกสุดๆ เห็นครั้งแรกแล้วน้ำตาไหลพรากกก  *great* *great* *great*

บอกได้เลยว่า"แมร่ง โครต เท่"

--- End quote ---

*้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain*

ง่าา เราก็ตอบตามกระทู้ที่เขาตั้งไว้ ทุกๆประการนะคะ  *glad* *glad* *glad*

Augustz:

มาเพิ่มคับ

อดีตนามิ ที่เบลเมลตาย   อดีตบรูค คนเนี้ยเศร้าสุดละผมว่า   อดีต แฟรงกี้ คุณทอมตายเพราะตัวเอง

อดีตชอเปอร์ ที่ฮิลลุคตาย   แชงค์ ยอมเสียแขนเพื่อลูฟี่   แฟรงกี้ออกจากวอเตอร์ เซเว่น   ซันจิออกจากบาราติเอ

จะว่าไป คุณเชอวา  เจ้าของกระทู้เค้าหมายถึง ซึ้งจนน้ำตาไหล รึป่าวอ่ะคับ - -

sanjikab3:

--- อ้างจาก: Sherva ที่ พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:13:45 ---
--- อ้างจาก: sanjikab3 ที่ พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:09:58 ---
--- อ้างจาก: Sherva ที่ พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:03:03 ---ฉากตอนที่ พี่ลอว์ออกมาตอน หลัง TS อ่ะคะ ตอนออกมาต้อนรับ พี่ควัน ตอนพี่แกพูด แค่ "มีธุระอะไรกับ บ้านพักฉันงั้นหรอ คุณไวฮันเตอร์"
 อื้อหือ !!! ปลื้มพี่แกสุดๆ เห็นครั้งแรกแล้วน้ำตาไหลพรากกก  *great* *great* *great*

บอกได้เลยว่า"แมร่ง โครต เท่"

*้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain*

ง่าา เราก็ตอบตามกระทู้ที่เขาตั้งไว้ ทุกๆประการนะคะ  *glad* *glad* *glad*

อ่าครับ เข้าใจอารมณ์เท่จนน้ำตาไหลละ *้ั์cool* *้ั์cool* *้ั์cool*

Sherva:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:16:45 ---มาเพิ่มคับ

อดีตนามิ ที่เบลเมลตาย   อดีตบรูค คนเนี้ยเศร้าสุดละผมว่า   อดีต แฟรงกี้ คุณทอมตายเพราะตัวเอง

อดีตชอเปอร์ ที่ฮิลลุคตาย   แชงค์ ยอมเสียแขนเพื่อลูฟี่   แฟรงกี้ออกจากวอเตอร์ เซเว่น   ซันจิออกจากบาราติเอ

จะว่าไป คุณเชอวา  เจ้าของกระทู้เค้าหมายถึง ซึ้งจนน้ำตาไหล รึป่าวอ่ะคับ - -

อ๋ออย่างงั้นเองหรอกหรอ  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*
งั้น ขอตอบว่า ฉาก ที่ ย้อนอดีต ซันจิ อะคะ ชอบมากเลย มันเป็นฉากที่ตรึงตาตรึงใจเรามาก แล้วก็ ฉาก ตอน ที่เอสถูกหมาฆ่าอะคะ เรางี้สลดไปหลายวัน อยากจะไปขอ ลมหายใจมหาเทพ จากเรื่อง HxH มาช่วยพี่แกเหลือหลาย แต่มันคงเป็นไปไม่ได้ เพราะฉะนั้น

ขออำนาจแห่งบร๊เจ้าโอดะ ช่วยลงทัณ ให้แมร่งไปโลก หน้าไวๆ ทีเถอะ  *great* *great*

juppy:

เอาไหม่ ๆ ฉากเผาเรือแมรี่และแมรี่พูดกับลูกเรือทุกคนครับ  *dontknow*

หน้า: << < (2/31) > >>

Go to full version