Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??

หน้า: (1/31) > >>

sanjikab3:

สำหรับผม เป็นฉากที่เอนิเอสล็อบบี้ ตอนนี้เลย โดนมาก เพื่อนไม่ทิ้งกันจริงๆ  *unbear*

juppy:

ฉากตอน ลูฟี่ Vs อุซปครับ ^^" ทั้ง ๆที่

Augustz:

ฉากซึ้งๆมันเยอะนะ  แต่ผมไม่ซึ้งตอนลูฟี่VSอุซป  มันไม่ฟังเหตุผลเอง งี่เง่าแบบนั้นก้สมควร

ที่ผมคิดไว้ว่าซึ้งๆก้

บอนจัง อิมเพล ดาวน์   เผาแมรี่   เอสกับหนวดขาวตาย   ชิงตัวโรบิ้น   ออเนอร์เชฟตัดขาเพื่อซันจิ

สุ้กับแปซิฟิสต้าก่อนไทม์ สคริป(โดนตบพวกพ้องหายไปหมดเลย)   แฮนค๊อกเล่าให้ฟังว่าตัวเองเคยเปนทาส

เยอะคับ ไว้นึกออกอีกจะมาเพิ่มนะ *hoho*

Sherva:

ฉากตอนที่ พี่ลอว์ออกมาตอน หลัง TS อ่ะคะ ตอนออกมาต้อนรับ พี่ควัน ตอนพี่แกพูด แค่ "มีธุระอะไรกับ บ้านพักฉันงั้นหรอ คุณไวฮันเตอร์"
 อื้อหือ !!! ปลื้มพี่แกสุดๆ เห็นครั้งแรกแล้วน้ำตาไหลพรากกก  *great* *great* *great*

บอกได้เลยว่า"แมร่ง โครต เท่"

sanjikab3:

--- อ้างจาก: Sherva ที่ พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:03:03 ---ฉากตอนที่ พี่ลอว์ออกมาตอน หลัง TS อ่ะคะ ตอนออกมาต้อนรับ พี่ควัน ตอนพี่แกพูด แค่ "มีธุระอะไรกับ บ้านพักฉันงั้นหรอ คุณไวฮันเตอร์"
 อื้อหือ !!! ปลื้มพี่แกสุดๆ เห็นครั้งแรกแล้วน้ำตาไหลพรากกก  *great* *great* *great*

บอกได้เลยว่า"แมร่ง โครต เท่"

--- End quote ---

*้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain*

หน้า: (1/31) > >>

Go to full version