หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??  (อ่าน 86413 ครั้ง)

sanjikab3

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • โดดลงไป...ที่เรือแมรี่กันเล้ย !!
สำหรับผม เป็นฉากที่เอนิเอสล็อบบี้ ตอนนี้เลย โดนมาก เพื่อนไม่ทิ้งกันจริงๆ  *unbear*

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
Re: ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 00:33:20 »
ฉากตอน ลูฟี่ Vs อุซปครับ ^^" ทั้ง ๆที่
...............................................

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 00:47:57 »
ฉากซึ้งๆมันเยอะนะ  แต่ผมไม่ซึ้งตอนลูฟี่VSอุซป  มันไม่ฟังเหตุผลเอง งี่เง่าแบบนั้นก้สมควร

ที่ผมคิดไว้ว่าซึ้งๆก้

บอนจัง อิมเพล ดาวน์   เผาแมรี่   เอสกับหนวดขาวตาย   ชิงตัวโรบิ้น   ออเนอร์เชฟตัดขาเพื่อซันจิ

สุ้กับแปซิฟิสต้าก่อนไทม์ สคริป(โดนตบพวกพ้องหายไปหมดเลย)   แฮนค๊อกเล่าให้ฟังว่าตัวเองเคยเปนทาส

เยอะคับ ไว้นึกออกอีกจะมาเพิ่มนะ *hoho*

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:03:03 »
ฉากตอนที่ พี่ลอว์ออกมาตอน หลัง TS อ่ะคะ ตอนออกมาต้อนรับ พี่ควัน ตอนพี่แกพูด แค่ "มีธุระอะไรกับ บ้านพักฉันงั้นหรอ คุณไวฮันเตอร์"
 อื้อหือ !!! ปลื้มพี่แกสุดๆ เห็นครั้งแรกแล้วน้ำตาไหลพรากกก  *great* *great* *great*

บอกได้เลยว่า"แมร่ง โครต เท่"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:07:22 โดย Sherva »

sanjikab3

• *
  • โดดลงไป...ที่เรือแมรี่กันเล้ย !!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:09:58 »
ฉากตอนที่ พี่ลอว์ออกมาตอน หลัง TS อ่ะคะ ตอนออกมาต้อนรับ พี่ควัน ตอนพี่แกพูด แค่ "มีธุระอะไรกับ บ้านพักฉันงั้นหรอ คุณไวฮันเตอร์"
 อื้อหือ !!! ปลื้มพี่แกสุดๆ เห็นครั้งแรกแล้วน้ำตาไหลพรากกก  *great* *great* *great*

*้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain*

Sherva

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:13:45 »

*้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain*

ง่าา เราก็ตอบตามกระทู้ที่เขาตั้งไว้ ทุกๆประการนะคะ  *glad* *glad* *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:16:45 »
มาเพิ่มคับ

อดีตนามิ ที่เบลเมลตาย   อดีตบรูค คนเนี้ยเศร้าสุดละผมว่า   อดีต แฟรงกี้ คุณทอมตายเพราะตัวเอง

อดีตชอเปอร์ ที่ฮิลลุคตาย   แชงค์ ยอมเสียแขนเพื่อลูฟี่   แฟรงกี้ออกจากวอเตอร์ เซเว่น   ซันจิออกจากบาราติเอ

จะว่าไป คุณเชอวา  เจ้าของกระทู้เค้าหมายถึง ซึ้งจนน้ำตาไหล รึป่าวอ่ะคับ - -

sanjikab3

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:17:57 »

ง่าา เราก็ตอบตามกระทู้ที่เขาตั้งไว้ ทุกๆประการนะคะ  *glad* *glad* *glad*

อ่าครับ เข้าใจอารมณ์เท่จนน้ำตาไหลละ *้ั์cool* *้ั์cool* *้ั์cool*

Sherva

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:22:03 »
มาเพิ่มคับ

อดีตนามิ ที่เบลเมลตาย   อดีตบรูค คนเนี้ยเศร้าสุดละผมว่า   อดีต แฟรงกี้ คุณทอมตายเพราะตัวเอง

อดีตชอเปอร์ ที่ฮิลลุคตาย   แชงค์ ยอมเสียแขนเพื่อลูฟี่   แฟรงกี้ออกจากวอเตอร์ เซเว่น   ซันจิออกจากบาราติเอ

จะว่าไป คุณเชอวา  เจ้าของกระทู้เค้าหมายถึง ซึ้งจนน้ำตาไหล รึป่าวอ่ะคับ - -

อ๋ออย่างงั้นเองหรอกหรอ  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*
งั้น ขอตอบว่า ฉาก ที่ ย้อนอดีต ซันจิ อะคะ ชอบมากเลย มันเป็นฉากที่ตรึงตาตรึงใจเรามาก แล้วก็ ฉาก ตอน ที่เอสถูกหมาฆ่าอะคะ เรางี้สลดไปหลายวัน อยากจะไปขอ ลมหายใจมหาเทพ จากเรื่อง HxH มาช่วยพี่แกเหลือหลาย แต่มันคงเป็นไปไม่ได้ เพราะฉะนั้น

ขออำนาจแห่งบร๊เจ้าโอดะ ช่วยลงทัณ ให้แมร่งไปโลก หน้าไวๆ ทีเถอะ  *great* *great*

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:23:41 »
เอาไหม่ ๆ ฉากเผาเรือแมรี่และแมรี่พูดกับลูกเรือทุกคนครับ  *dontknow*
...............................................

sanjikab3

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:26:17 »
มาเพิ่มคับ

อ๋ออย่างงั้นเองหรอกหรอ  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*
งั้น ขอตอบว่า ฉาก ที่ ย้อนอดีต ซันจิ อะคะ ชอบมากเลย มันเป็นฉากที่ตรึงตาตรึงใจเรามาก แล้วก็ ฉาก ตอน ที่เอสถูกหมาฆ่าอะคะ เรางี้สลดไปหลายวัน อยากจะไปขอ ลมหายใจมหาเทพ จากเรื่อง HxH มาช่วยพี่แกเหลือหลาย แต่มันคงเป็นไปไม่ได้ เพราะฉะนั้น

ขออำนาจแห่งบร๊เจ้าโอดะ ช่วยลงทัณ ให้แมร่งไปโลก หน้าไวๆ ทีเถอะ  *great* *great*

จะว่าไปตอนเอสโดนต่อย เราเปิดหน้านั้นค้างไปซัก5วิเลย อารมณ์แบบว่าช็อคมาก  *้ั์petulant*

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:27:30 »
Cak  แมร์รี่ น้ำตาผมไหล ผากๆ *้ั์gonnadie*
Cak  เอสตาย *disappoint*                   

*disappoint*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

LM

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:36:10 »
ฉากซึ้ง ผม ก็ฉากเดียวกับเจ้าของกระทู้เลย

บบว่ามันบิ้วอารมณ์ เศร้า มานานแล้วจบด้วย ตอนนี้

แบบว่า อินมานานแล้วเจอ แบบ จุดพีค เข้าไปซึ้งเลย

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:41:45 »
ฉากซึ้งๆมันเยอะนะ  แต่ผมไม่ซึ้งตอนลูฟี่VSอุซป  มันไม่ฟังเหตุผลเอง งี่เง่าแบบนั้นก้สมควร

ที่ผมคิดไว้ว่าซึ้งๆก้

บอนจัง อิมเพล ดาวน์   เผาแมรี่   เอสกับหนวดขาวตาย   ชิงตัวโรบิ้น   ออเนอร์เชฟตัดขาเพื่อซันจิ

สุ้กับแปซิฟิสต้าก่อนไทม์ สคริป(โดนตบพวกพ้องหายไปหมดเลย)   แฮนค๊อกเล่าให้ฟังว่าตัวเองเคยเปนทาส

เยอะคับ ไว้นึกออกอีกจะมาเพิ่มนะ *hoho*

เราซึ้งหมดนี่เลย *hoho*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:44:32 »
ผมอ่านฉากซึ้งๆไม่ร้องอ่ะครับ อินนะแต่น้ำตาไม่ไหล

ส่วนฉากฮาๆนี่"ขำน้ำตาไหล"ซะงั้น