หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาดาระ ตายตอนอายุเท่าไหร่กันแน่  (อ่าน 37083 ครั้ง)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: มาดาระ ตายตอนอายุเท่าไหร่กันแน่
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 20:46:02 »
ถ้านางาโตะเบิกเนตรสังสาระเอง แล้วทำไมโทบิถึงพูดว่ามันเป็นคนมอบให้ละ ??? แถมยังบอกกับคาบูโตะอีกว่า " ก็ไอนี่เป็นของชั้นตั้งแต่แรกแล้ว "

อย่าบอกว่าโทบิมันโกหก ผมเบื่อเหตุผลนี้แล้ว แถมมาดาระก็รู้จักกับนางาโตะ สองคนนี้จะเกี่ยวข้องกันได้ยังไงถ้าไม่ใช่เรื่องเนตรสังสาระ มาดาระจะสนใจนางาโตะทำไม ?

ที่สำคัญ นางาโตะก็เป็นเด็กตระกูลอุสึมากิธรรมดาๆ จะมีพลังพอที่จะเบิกเนตรสังสาระได้ยังไง ถ้านางาโตะเบิกได้ แล้วทำไมนารุโตะถึงเบิกไม่ได้ละ

หรือว่าเงื่อนไขการเบิกเนตรนี้ตือ ต้องเห็นพ่อแม่ตัวเองตายก่อน ไปกันใหญ่แล้ว

ก็จริงที่ว่าถ้ามีคนเอาเนตรไปใส่ให้นางาโตะ จู่ๆมาควักลูกตาก็ต้องผิดสังเกตบ้าง

แต่ก็อย่าพึ่งฟันธงสิครับ ไอเนตรสังสาระที่ว่านั่น มันอาจจะอยู่ในรูปแบบอื่น เช่นเซลล์ หรือจักระอะไรซักอย่าง หรือนางาโตะอาจจะโดนคาถาลวงตาก็เป็นได้ โดนเข้าไปก็หลับสบาย จำอะไรไม่ได้แล้ว

ตืนขึ้นมามีเนตรสังสาระเรียบร้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 20:54:36 โดย Jay_Jay »

bignaja123

• *
Re: มาดาระ ตายตอนอายุเท่าไหร่กันแน่
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 20:55:48 »
ถ้านางาโตะเบิกเนตรสังสาระเอง แล้วทำไมโทบิถึงบพูดว่ามันเป็นคนมอบให้ละ ??? แถมยังบอกกับคาบูโตะอีกว่า " ก็ไอนี่เป็นของชั้นตั้งแต่แรกแล้ว "

อย่าบอกว่าโทบิมันโกหก ผมเบื่อเหตุผลนี้แล้ว แถมมาดาระก็รู้จักกับนางาโตะ แล้วจะเกี่ยวข้องกันได้ยังไงถ้าไม่ใช่เรื่องเนตรสังสาระ มาดาระจะสนใจนางาโตะทำไม ?

ที่สำคัญ นางาโตะก็เป็นเด็กตระกูลอุสึมากิธรรมดาๆ จะมีพลังพอที่จะเบิกเนตรสังสาระได้ยังไง ถ้านางาโตะเบิกได้ แล้วทำไมนารุโตะถึงเบิกไม่ได้ละ

หรือว่าเงื่อนไขการเบิกเนตรนี้ตือ ต้องเห็นพ่อแม่ตัวเองตายก่อน ไปกันใหญ่แล้ว

ก็จริงที่ว่าถ้ามีคนเอาเนตรไปใส่ให้นางาโตะ จู่ๆมาควักลูกตาก็ต้องผิดสังเกตบ้าง

แต่ก็อย่าพึ่งฟันธงสิครับ ไอเนตรสังสาระที่ว่านั่น มันอาจจะอยู่ในรูปแบบอื่น เช่นเซลล์ หรือจักระอะไรซักอย่าง หรือนางาโตะอาจจะโดนคาถาลวงตาก็เป็นได้ โดนเข้าไปก็หลับสบาย จำอะไรไม่ได้แล้ว

ตืนขึ้นมามีเนตรสังสาระเรียบร้อย

เจ เจ คุง

อย่าไปซีเรียสกะความเห็นของ คนนั้นเลยครับ

คิดว่าอ่านไปกะสัย เอาฮาเหมือนดูเดี่ยว ไมโครโฟนดีกว่าครับ  *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 21:17:27 »
การตอบกระทู้กัน ผมว่ากรุณา ใช้คำที่เหมาะสมกว่านี้น่ะครับ

ไม่ได้ว่าใครหลอกครับ แต่มันไม่ชวนให้อ่านกันเลย แตกต่างกันได้ แต่อย่าถึงขั้นใช้คำที่ไม่เหมาะสม

คำว่ามั่วนี้เหมีอนกัน มันก็แรงน่ะครับ เหมีอนกับเราไม่รุ้อะไรเลยสักแต่เขียนอะไรประมารนั้น โง่นี้ยิ่งหนักเลยเหมีอนดูถูกความคิดคนอื่นอย่างมากครับ

หลังๆมานี้ แรงกันมาก แต่ยังดีที่ไม่ด่ากัน

เอาเป็นว่า  *love* *love* *love* น่ะครับ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 21:22:22 »
เห็นพูดถึง นารูโตะ ใน อนิเมะ กัน เว็บไปดูเลยครับ ผมดูอยู่  *number1*

http://www.thecartoon.net/forum.php?mod=viewthread&tid=86

passward thecartoon.net

มีถึงแค่ 132 ตอนเท่านั้นนะครับ พากย์อีกตะหาก *great*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 22:27:53 »
เห็นพูดถึง นารูโตะ ใน อนิเมะ กัน เว็บไปดูเลยครับ ผมดูอยู่  *number1*

http://www.thecartoon.net/forum.php?mod=viewthread&tid=86

passward thecartoon.net

มีถึงแค่ 132 ตอนเท่านั้นนะครับ พากย์อีกตะหาก *great*

ขออนุญาต sattkon คุง ช่วยหาตอนเจ้าปัญหา ที่นาย namkham เค้าว่ามาหน่อยได้มั้ยครับ ผมอยากเห็นตาตอนเป็นปกติของนางาโตะจิงๆ ข้องใจมาก

ถ้าให้ผมไล่ไปดูเองคงไม่ไหว ขอบคุณล่วงหน้า  *glad* *glad*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 11:12:28 »
ผมก็ดูถึงตอนที่ 61 เองครับ  *glad*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 12:12:06 »
มาดาระตอนนี้บอกว่า..."ฉันเหมือน 14 อีกครั้ง" *้ั์post*

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 12:20:59 »
คุณ namkham คร๊าฟ เห็นคุณบอกว่าตาของนางาโตะเป็นปกติ(เป็นเหมือนตาของคนทั่วไป) ช่วยกรุณาหามาให้พวกเราดูด้วยเถอะ พวกเราอยากรู้จริงๆ ข้องใจมากๆ จะเป็น มังงะ หรือ อนิเมะ ก็ได้ เพราะว่าพวกเราไม่เคยเห็นตอนที่ตาของนางาโตะเป็นปกติครับ เห็นผมมันปิดตาอยู่ตลอดอ่ะ เลยไม่รู้ว่าตามันเป็นแบบไหน เป็นปกติ หรือ อยู่ในโหมดเนตรสังสาระ พวกเราไม่รู้จริงๆ ... ถ้าคุณมีความกรุณาหามาให้พวกเราดูจะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเลยครับ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 12:46:41 »
คุณ namkham คร๊าฟ เห็นคุณบอกว่าตาของนางาโตะเป็นปกติ(เป็นเหมือนตาของคนทั่วไป) ช่วยกรุณาหามาให้พวกเราดูด้วยเถอะ พวกเราอยากรู้จริงๆ ข้องใจมากๆ จะเป็น มังงะ หรือ อนิเมะ ก็ได้ เพราะว่าพวกเราไม่เคยเห็นตอนที่ตาของนางาโตะเป็นปกติครับ เห็นผมมันปิดตาอยู่ตลอดอ่ะ เลยไม่รู้ว่าตามันเป็นแบบไหน เป็นปกติ หรือ อยู่ในโหมดเนตรสังสาระ พวกเราไม่รู้จริงๆ ... ถ้าคุณมีความกรุณาหามาให้พวกเราดูจะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเลยครับ

จะเอามาให้ดูได้ไงล่ะครับ ฉบับจินตนาการห้ามเผยแพร่ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 13:08:58 »
คือว่า ในเมะผมก้ไม่เคยเหนเมะตอนย้อนอดีตนางาโตะนะคับ

แล้วในมังงะ ผมก้ไม่เคยเหนตาของนางาโตะเปนตาธรรมดา  ช่วยหามาลงให้ดูหน่อยคับ

หรือไม่ก้แค่ถ่ายรูปหนังที่คุณซื้อมาแผ่นละ1บาทนั่นล่ะ แล้วเอามาแปะให้ดูหน่อยคับ ไม่ยากไม่นานเลย

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 16:45:21 »
แถวบ้านผมเค้าใช้คำว่าแถสุดพลังเลยละครับแบบเนี้ย

คุณมีข้อมูลของคุณอยู่คนเดียว บอกให้มาเอามาก้อแถโน่นนี่

แล้วอย่างนี้ใครเค้าจะไปเชื่อถือได้ละครับ ข้อมูลที่มันไม่มีตัวตนเนี่ย

อยากให้คนอื่นเชื่อทำไม ไม่ทำตัวให้มันน่าเชื่อด้วยละ  *dead*

หรือว่า นารูโตะที่คุณดูเนี่ย ที่ไปซื้อมาจากแม่สายอะไรเนี่ย 

เป็นนารูโตะเถื่อนรึเปล่า   เหมือนของก้อบจีนแดงอ่ะ  เลยมีอะไรที่เวอร์ชั่นลิขสิทธิ์เค้าไม่มี
 *haha* *haha* *haha*

BoOkzC

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 16:57:12 »

ขอโทดด้วยนะคุนไปหาดูเอาเองเถอะหรือไม่ก็มาหาผมก้ได้ ผมจะกอบไห้คุน ผมคงไม่มีเวลา มาอัพหนังตั้ง4GB ให้พวกคุนหรอกครับ

ที่เขาให้เอามาคือ รูปครับรูป ไม่ได้ให้คุณอัพไฟล์หนังลง

ปล. ผมก็อยากเห็นเหมือนกัน

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 21:28:00 »
 *dead* *dead*

งั้นเชิญดูหนังต่อไป  *disappoint*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 23:05:51 »
อุสึมากิ นางาโตะ

อุสึมากิ จะมีขีดจำกัดสายเลือดคือจักระที่พิเศษและผมสีแดง  แต่นารุโตะไม่แดงเพราะได้ผมของพ่อมันมา

โทบิก้บอกเองว่า นางาโตะเปนคนของอุสึมากิ  แต่หารูปที่แปลถูกไม่ได้อ่ะคับ เอาแบบนี้มาให้แทนละกัน

ช่องที่บอกว่า  เธอคือ3ใน6ส่วน  รวมเล่มมันแปลแบบนี้นะคับ

"นาย...คือเซียน6วิถีคนที่3...  มีพลังขนาดที่ผมสีแดงที่เป็นสัญลักษณ์สายเลือดตระกูลอุสึมากิยังเปลี่ยนเป็นสีขาว"

ยืนยันได้ว่า นางาโตะ เปนคนอุสึมากิ คับผม  ถ้าไม่เชื่อก้ลองซื้อรวมเล่มมาอ่านดูนะคับ

เล่ม54 ตอนที่510 ชื่อตอน คาถาต้องห้ามที่คาดไม่ถึง  หน้า113นะคับ  ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 23:51:39 โดย Augustz »

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 10:46:05 »
ที่เถียงกันมา 4 หน้านี่ ผมขอสรุปและตั้งคำถามหน่อยครับจะได้ชัดเจน
1.ที่คุณ namkham ตั้งข้อสังเกตุเรื่องเนตรเนี่ย ผมว่าก็มีเหตุผลอยู่นะครับ อย่าพึ่งอคติ คือหมายถึงเรื่องที่ คนทั่วไปน่าจะเห็นตาของ นางาโตะนะครับโดเยเฉพาะ โอโรจิมารุถ้ามันเห็นละก็เป็นเรื่องแน่  อันนี้ไม่รุว่าปกติ สังสาระจะเป็น ตลอดเวลาเลยหรือเปล่า ถ้าตลอดเวลามันก็น่าคิดนะประเด็นนี้
2.ส่วนเบิกเองหรือเอามาใส่นี่ผมว่าตอนนี้ ข้อมูลน่าจะออกไปทาง มีคนเอามาให้มากกว่า คงเบิกเองไม่ได้

ก็ลองช่วยกันให้ความเห็นในข้อ 1 ละกันครับ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา