หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เมือไหร่คุณ จะเลิก  (อ่าน 33810 ครั้ง)

mint1458

• บุคคลทั่วไป
Re: เมือไหร่คุณ จะเลิก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 21:10:14 »
Hero Member ก้คือคนที่ตอบกระทู้มากกว่า500คอมเม้นขึ้นไปน่ะคับ  มันไม่ได้อะไรเลยด้วยซ้ำ นอกจากชื่อ Hero Member

ผมก้ไม่เข้าใจว่า มันจะมีอะไรพิเศษ  - -
บอกตามตรง เราก็ไม่เข้าใจ *haha*
ผมก๊ไม่เข้าใจ
ถ้าเลื่อนยศแล้วมีตังออกมาจากคอมก็ดี *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 21:13:36 »
ถ้ามีแบบนั้น ผมคงรวยแล้วอ่ะคับ  - -

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 21:18:59 »
ผมมีเเต่เสียตังให้คอมทั้งค่าเน็ตค่าไฟค่าเติมเกม

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

mint1458

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 21:20:36 »
ถ้ามีแบบนั้น ผมคงรวยแล้วอ่ะคับ  - -
คนที่ยศสูงๆก็รวยเหมือนกันนั่นแหละ *hoho*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 21:43:02 »
 *haha* *haha* *haha*

เข้าใจตั้งกระทู้ *attack* *attack*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

mint1458

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 21:45:24 »

เข้าใจตั้งกระทู้ *attack* *attack*
ไง ท่านบิ๊ก *hoho*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 21:46:33 »

หวัดดีคร้าบ นู่มิ้น *hoho* *hoho*

mint1458

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 21:49:41 »

หวัดดีคร้าบ นู่มิ้น *hoho* *hoho*
ออนตั้งแต่เมื่อไหร่คะเนี่ย *hoho*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 21:58:59 »

ออนตั้งแต่เมื่อไหร่คะเนี่ย *hoho*

เมื่อครู่นี่เอง *glad*

artkub

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 22:02:34 »
เอ่อคุนบิ๊กผมถามอะไรหน่อยครับเอารูปไปไว้ตรงลายเซ้นข้างล่างทำไงหรอครับ

mint1458

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 22:08:55 »

เมื่อครู่นี่เอง *glad*
ขอโทษนะคะ เราไม่ทันสังเกต *hoho*

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 22:10:38 »
 *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*
คุย ไรกันหรออออออ
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

artkub

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 22:24:23 »
*disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*
ก๊เรื่องทั่วไปอะครับ

mint1458

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 22:25:47 »
ก๊เรื่องทั่วไปอะครับ
ใช่ค่ะ *hoho*

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 22:27:11 »
เน้อ มีไม่กี่คนหรอก รู้กันทั่งนั่นแต่ไม่มีคนพูด
ผมเลย เปิดศึกให้
และจะปิดศึกวันนี้ด้วย  พวกแบบนี้ทำเพื่ออยากจะดัง
หรือไมอยากจะเป็น hero  จนตัวสั่น ผมไม่ได้อยากเป็นเลยฮีโร่ เป็นและได้เงินหรือปล่าว

ผิดกับกัส  กัสก็เม้นทุกกระทู้เพราะเข้าใจ กัสมันเม้นมีสาระอยู่ เพราะกัสมันรู้เยอะ
ผิดกับ คนที่ไม่รู้เสรือกเม้น อะไรก็ไม่รู้ (... จุดจุดจุด 555 และก็หัวเราะ เห็นด้วย) 
เออ...ไม่รู้จะเม้นไปทำไม ถ้าไม่ให้พวกเราคิดว่า อยากจะเป็นฮี่โร่ มันหน้ารำคาญ

ขออนุญาตนะครับ ผมไม่ค่อยชอบทัศนคติแบบนี้เลย การที่คุณรู้ว่าคนอื่นก็รู้แต่ไม่มีคนพูด การที่คนอื่นไม่พูดน่ะผมว่าดีแล้วนะ พูดออกมารังแต่จะสร้างปัญหา
1.การกระทำแบบนั้นของเค้า ไม่ได้สร้างปัญหาให้ใคร(อย่างน้อยก็ผม)ในบอร์ดวันพีซ
2.ทัศนคติกับคำว่า "ผมเปิดศึกให้" ผมว่าไม่ดีเลยนะ ไม่อยากให้มีในบอร์ดนี้ ตั้งแต่กรณีท่าน Pผมก็ไม่อยากให้เกิดปัญหาที่ไม่ได้เกี่ยวกับการสนทนาเรื่องวันพีซ
3.เรื่องที่เกิดในบอร์ดอื่น ผมก็อยากให้ไปเถียงกัน หรือจะประจานอะไรก็แล้วแต่ขอให้อยู่ในบอร์ดนั้น คราวที่แล้วก็มีคนจากบอร์ดอื่นมามีปัญหากับท่านกัส ผมก็บอกเค้านะ ว่ามีเรื่องกันที่บอร์ดไหนก็อยู่ที่บอร์ดนั้น กระทู้แบบนี้เห็นแล้วมันทำให้เสียอารมณ์ อยากให้บอร์ดนี้สงบสุข
4.การที่คุณรำคาญการกระทำของคนอื่นที่ปั๊มกระทู้เพื่อเลื่อนยศ ถ้าเค้าไม่ได้มาป่วนกระทู้คุณ(แต่ถ้ามาป่วนกระทู้คุณผมก็ขอโทษด้วย) ผมว่าในสมองคุณก็ต้องมีเรื่องการเลื่อนยศวนเวียนอยู่ในหัวแน่ถึงคิดแต่เรื่องนี้ ถ้าหากเค้าป่วนกระทู้คนอื่นแต่คุณยังเป็นเดือดเป็นร้อน ต้องเปลี่ยนที่ตัวเองแล้วครับ ง่ายกว่าเปลี่ยนที่คนอื่น(อันนี้จริงๆนะ) อย่างผมคนนึงล่ะที่ไม่ได้สนใจว่าใครจะเลื่อนยศแซงหน้าไปมากขนาดไหน ไม่ได้เป็นทุกข์ว่าคนที่เข้ามาสมัครแค่ 3วัน แต่ยศเลื่อนเป็น Full Member ลองดูนะครับถ้าคุณคิดแบบผมได้ จะมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกกี่ครั้งคุณก็ไม่จำเป็นต้องมาตั้งกระทู้แบบนี้อีก เชื่อผมเถอะว่าต่อไปเหตุการณ์แบบนี้ก็ต้องเกิดขึ้นอีก
5.ผมไม่รู้หรอกนะว่าคนที่คุณพูดเป็นใคร ในบอร์ดนี้ผมเคย rep สนทนาด้วยอยู่กับแค่ไม่กี่คน ท่านวิน ท่านP ท่านเดา ท่านกัส จารย์ปู่ ท่านอ๊อฟ และอีกไม่กี่คน ฉะนั้นไม่ต้องหาว่าผมมาแก้ตัวให้นะครับ
6.บางทีผมว่าก่อนตั้งกระทู้คิดซักนิดก็ดีนะครับว่า "เพื่ออะไร"

ปล. ที่พูดมาไม่ได้ต้องการหาเรื่องนะครับ แค่ผมไม่ได้เดือดร้อนกับการกระทำของคนที่คุณกล่าวหา แต่ผมเสียอารมณ์ที่เห็นกระทู้แบบนี้ เกิดแบบนี้บ่อยๆบอร์ดจะเน่าเอานะครับ

ปล. ถ้าคำพูดของผมทำให้คุณขุ่นเคืองใจ ต้องขอโทษด้วยนะครับ ขอโทษจริงๆ *glad* *glad* แต่อยากเป็นเพียงเสียงสะท้อนเสียงนึงของผู้ที่อยู่ร่วมสังคมบอร์ดวันพีซน่ะครับ