หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ยังจำท่า "โซล" ของ CP9 ได้มั้ยคับ ในกลุ่มลูฟี่ คิดว่าครัยใช้ได้บ้าง  (อ่าน 24513 ครั้ง)

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
ลูฟี่ใช่ โซล ครับ (ไม่ค่อยแน่ใจ)

แบบว่าตอนที่ลูฟี่เจอกะตัวมีเขา (CP9) ลูฟี่มองตามโซลทันครับและเลียนแบบโดยการไช่ความไวของ

ตัวเองโดยการสูบฉีดร่างกาย(โด๊บ)

มั่วขออภัย ! *dontknow*
...............................................

bignaja123

• *
ลูฟี่ ไม่ได้ใช้โซลหรอกครับ 

แค่รู้เทคนิคแล้วนำมาประยุกต์ใช้ แต่ความเร็วของลูฟี่ เท่ากับ หรืออาจะเหนือกว่า โซล (เฉพาะตอนนั้นนะ)

หลังไทม์สคริบมาผมว่า  เร็วกว่าแล้วละ  *number1*

ปล.อีกอย่างเวลาใช้โซลต้องพูดได้ว่า '' โซล'' *glad*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ลูฟี่มันก้พูด  เกียร์ 2  แทนคำว่าโซลแล้วไงคับ *haha* *haha* *haha*

ออกทะเลภาคค่ำมั้ยคับ *hoho*

bignaja123

• *
ลูฟี่มันก้พูด  เกียร์ 2  แทนคำว่าโซลแล้วไงคับ *haha* *haha* *haha*

ออกทะเลภาคค่ำมั้ยคับ *hoho*

เตรียมเรือไว้แล้วครับ มีสาวๆ พายให้ด้วย  *nude*

ปล.งั้นลูฟี่ก้อต้องพูโว่า เกียร์ สอง ทุกครั้งที่แวบเลยซิครับ  *shock*

Augustz

• *
มันพูดก่อนแว๊บไงคับ  เหมารวมทีเดียว พูดทีเดียวพอ *haha* *haha* *haha*

bignaja123

• *
อ่ะ รวบรัดเชียว

พูดน้อย ต่อยหนักนะ  *attack*

งั้นออกทะเลกันเถอะ  *haha* *haha*

Augustz

• *
ไปกันเลย  ท่านบิ๊กมีเรือแล้วใช้มั้ย  งั้นเดี๋ยวผมเอาเรือเล็กผมตามไป *hoho*

ไว้เจอกันที่ราฟเทลนะ  ท่านบิ๊ก  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

bignaja123

• *
โอ้

กัสคุงเป็นย่าหรอเนี่ย   *shock*

แก่แล้วพายไว้หรออ   เดวให้ผมไปช่วยพายดีกว่านะ  แลลนี้สิบปีก้อไม่ถึงราฟเทลหรอก *haha* *haha*

ปล.ขอโทดแทนคุนกัสที่เอาภาพยายมาล้อเล่นด้วย   *hoho* *hoho*

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
เนื้อหาโซลกลายเปนย่าพายเรือซะละ
 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
...............................................

Emadness

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ดูๆช๊อปเปอร์ไปหน้าจะใช้ท่าใน CP9 ได้ครบเลยนะครับน่ะ  *number1*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
อ่าาาหายไป2วันท่านบิ๊กเปงฮีโร่แล้วครับไวจิงๆครับ

เข้าประเด็นครับ
โซลนะสำหรับกลุ่มหมวกฟางนะครับผมว่าไม่มีไครมีหรอกครับ(ซันจิอาจมีครับเพราะเอาเดินชมจันมาแล้วท่านึ่ง)
ที่ไม่มีเพราะ3ปีศาจนั้นมีความเร็วที่เหนือกว่าโซลไว้ในครอบครองแล้วครับ  ปล  ถ้าไม่เชื่อรองเอากับไปเทียบกับcp9เมื่อสองปีที่แล้วสิครับบอกได้เลยครับcp9แพ้แบบไม่เห็นฝุ่นอะครับ
ส่วนตัวผมเชื่อว่าโซโลกับซันจินี่โคตรเร็วเลยครับลูฟี่ก็พอๆกันครับ
แต่ส่วนคนอื่นที่ผมคิดว่าพอจะมีความเร็วที่เหนือกว่าโซลคือ บรู๊ค(ตัวเบาครับถ้าพยามไม่น่าเกินความสามารถ)ช็อปเปอร์(น่ามีร่างเก็บงำไว้ครับไม่ก็ร่างว็อกพ็อกวิ่งแบบเร็วสุดๆอะครับ)
นามิ กับ อุซปผมว่าไม่น่าจะมีความเร็วเกินโซลครับเพราะพวกนั้นไม่ได้ฝึกไห้ได้ความเร็วกันครับ(ถึงอุซปจะฝึกก็เถอะนะครับคงจะยากครับแต่ก็ไม่ยากเท่าไรครับศิษย์หลวงพ่อโกยครับดีไม่ดีอาจเก่งกว่าบรู๊คด้วยซ้ำครับ)แฟร้งกี้นี่ผมว่าตัดออกคนแรกเลยครับหุ่นไม่ไห้ครับ(แต่อาจยิ่งคูโดเบิสเพิ่มความเรวไห้ตัวเองก็ได้คัรบ)

แค่นี้มั้งครับ  มุมมองผมกลุ่มหมวกฟางไม่น่าจะก๊อปท่าคนอื่นมาไช้นะครับ(ยกเว้นลูฟี่่เพราะสมองค่อนข้างไม่มีรอยหยักครับ)ซันจิไม่ได้ก๊อปครับมันได้มาเองแบบพยามสุดชีวิต(ไม่ได้คิดจะไช้ท่าเดินชมจันด้วยครับแต่สถานนะการทำไห้ซันจิต้องเก้าข้ามตัวเองครับเลยไช้ได้ครับ)
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

bignaja123

• *
อ่าาาหายไป2วันท่านบิ๊กเปงฮีโร่แล้วครับไวจิงๆครับ

เข้าประเด็นครับ
โซลนะสำหรับกลุ่มหมวกฟางนะครับผมว่าไม่มีไครมีหรอกครับ(ซันจิอาจมีครับเพราะเอาเดินชมจันมาแล้วท่านึ่ง)
ที่ไม่มีเพราะ3ปีศาจนั้นมีความเร็วที่เหนือกว่าโซลไว้ในครอบครองแล้วครับ  ปล  ถ้าไม่เชื่อรองเอากับไปเทียบกับcp9เมื่อสองปีที่แล้วสิครับบอกได้เลยครับcp9แพ้แบบไม่เห็นฝุ่นอะครับ
ส่วนตัวผมเชื่อว่าโซโลกับซันจินี่โคตรเร็วเลยครับลูฟี่ก็พอๆกันครับ
แต่ส่วนคนอื่นที่ผมคิดว่าพอจะมีความเร็วที่เหนือกว่าโซลคือ บรู๊ค(ตัวเบาครับถ้าพยามไม่น่าเกินความสามารถ)ช็อปเปอร์(น่ามีร่างเก็บงำไว้ครับไม่ก็ร่างว็อกพ็อกวิ่งแบบเร็วสุดๆอะครับ)
นามิ กับ อุซปผมว่าไม่น่าจะมีความเร็วเกินโซลครับเพราะพวกนั้นไม่ได้ฝึกไห้ได้ความเร็วกันครับ(ถึงอุซปจะฝึกก็เถอะนะครับคงจะยากครับแต่ก็ไม่ยากเท่าไรครับศิษย์หลวงพ่อโกยครับดีไม่ดีอาจเก่งกว่าบรู๊คด้วยซ้ำครับ)แฟร้งกี้นี่ผมว่าตัดออกคนแรกเลยครับหุ่นไม่ไห้ครับ(แต่อาจยิ่งคูโดเบิสเพิ่มความเรวไห้ตัวเองก็ได้คัรบ)

แค่นี้มั้งครับ  มุมมองผมกลุ่มหมวกฟางไม่น่าจะก๊อปท่าคนอื่นมาไช้นะครับ(ยกเว้นลูฟี่่เพราะสมองค่อนข้างไม่มีรอยหยักครับ)ซันจิไม่ได้ก๊อปครับมันได้มาเองแบบพยามสุดชีวิต(ไม่ได้คิดจะไช้ท่าเดินชมจันด้วยครับแต่สถานนะการทำไห้ซันจิต้องเก้าข้ามตัวเองครับเลยไช้ได้ครับ)

ก่อนคุณแนทจะหายไป  ตัว H ก้อมาจ่อรอแล้วละครับ   เห็นว่าใกล้ๆแล้ว เอาซะหน่อย  *haha* *haha*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
อ่าา  ผม นัท ครับ

ผมไม่ไหวแล้วครับต้องอ่านสือครับเดี๋ยวมาโพสต่อเป็นระยะๆครับตอนนี้ไม่ว่างครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

bignaja123

• *
อ่าา  ผม นัท ครับ

ผมไม่ไหวแล้วครับต้องอ่านสือครับเดี๋ยวมาโพสต่อเป็นระยะๆครับตอนนี้ไม่ว่างครับ

อ่อ ขอโทดครับ ผมอ่านออกอินเตอร์ไปหน่อย   คุณแนท เอ้ย คุณนัท

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*