หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเรื่องของโทบิมันน่าเบื่อ  (อ่าน 7129 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ถ้าเรื่องของโทบิมันน่าเบื่อ
« เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 15:04:36 »
ผมขอถามความเหนของแต่ละคนนะคับ  ว่าแต่ละคน คิดว่าพลังของ10เปนยังไง

มีความสามารถอะไร และใช้ทำอะไรได้มั่ง  ส่วนตัวผมว่ามันใช้ได้เยอะมากกว่าสะกดคนทั้งโลกนะคับ

ดูจากการแบ่งสัตว์ออกมาเปน9ตัว แถม9หางยังมีจักระมหาศาลขนาดนั้นอีก คิดดูว่าถ้าเอามารวมกันได้  จะเปนยังไง

แล้วถ้าโตะได้เปนพลังสถิตย์ร่างของ10หาง เกะจะมีชะตากรรมยังไง ^^

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ถ้าเรื่องของโทบิมันน่าเบื่อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 15:50:43 »
เรื่อง10หางเคยอ่านเจอว่าโทบิหรือไม่ก็เพนไม่แน่ใจคนไหนบอกไว้ว่า มีพลังขนาดทำลายแคว้นได้ทั้งแคว้นในพริบตา ประมาณว่าจะให้10หางทำลายแคว้นทั้งแคว้นให้คนเกิดความเกลียดชังหรือให้ก่อสงครามไรนี่แหละผมจำได้แค่นี้
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ถ้าเรื่องของโทบิมันน่าเบื่อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 16:10:12 »
อันนั้น เพนเป็นคนพูด แล้วก้อไม่ได้หมายถึง สิบหางด้วย 

บอกแค่รวบรวมสัตว์หางเพื่อใช้เป็นอาวุธที่มีพลังทำลายแคว้นได้ เท่านั้น เอง *glad*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 16:13:03 »
อันนั้น เพนเป็นคนพูด แล้วก้อไม่ได้หมายถึง สิบหางด้วย 

บอกแค่รวบรวมสัตว์หางเพื่อใช้เป็นอาวุธที่มีพลังทำลายแคว้นได้ เท่านั้น เอง *glad*
อ้าวหรอครับ คือมันก็ลืมๆอะครับสมองมันคิดแต่เรื่องโทบิ โทบิ เป็นใคร 5555 *disappoint*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 18:01:44 »
ผมขอถามความเหนของแต่ละคนนะคับ  ว่าแต่ละคน คิดว่าพลังของ10เปนยังไง

มีความสามารถอะไร และใช้ทำอะไรได้มั่ง  ส่วนตัวผมว่ามันใช้ได้เยอะมากกว่าสะกดคนทั้งโลกนะคับ

ดูจากการแบ่งสัตว์ออกมาเปน9ตัว แถม9หางยังมีจักระมหาศาลขนาดนั้นอีก คิดดูว่าถ้าเอามารวมกันได้  จะเปนยังไง

แล้วถ้าโตะได้เปนพลังสถิตย์ร่างของ10หาง เกะจะมีชะตากรรมยังไง ^^

ถึงตอนนั้น เกะ ก้คงได้ ทั้งวิชา จาก อิจจี้ ทั้งเนตร สังหาระ ด้วยแล้วหละครับ *้ั์smoking*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Puthipong

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 19:06:44 »

อ้าวหรอครับ คือมันก็ลืมๆอะครับสมองมันคิดแต่เรื่องโทบิ โทบิ เป็นใคร 5555 *disappoint*
แล้วอาจใช่วิชาต้องห้ามฆ่า นารูโตะด้วย 555+ คิดไปเองมั้ง  *hoho*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 21:10:10 »

เหมือนบัสเตอร์คอลใช่ป่ะครับ ฮ่าๆๆๆๆ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 22:08:29 »
กลับเข้าเรื่องหัวข้อกระทู้ก่อน

ผมว่าสิบหางไม่ได้มีพลังสำหรับการสะกดคนนะ

แผนเนตรจัทรา น่าจะหมายถึงการใช้วิชาสะกดอะไรสักอย่างของตัวโทบิฉายไปบนดวงจันทร์   

โดยการยืมพลังจากสิบหาง เพื่อให้สามารถ สะกดคนทั้งโลกด้วย ส่วนตัวคิดว่า

สิบหางน่าจะมีพลังเหมือนกับ สัตว์หางทั่วไปทั้ง เก้าตัว  แต่แข็งแกร่งกว่ามากเท่านั้น 

จุดที่สำคัญคือการนำมาใช้ร่วมกับวิชา อะไรมากกว่า

ปล.ความเห็นส่วนตัวเด้อ *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

prince_devil

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ฉันจะคอยเป็นกำแพงตลอดไปให้นายได้ฝ่าข้าม..
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 22:52:21 »

มันคงเป็นพลังที่ยิ่งใหญ่มากๆ
ขึ้นอยู่กับว่าจะใช้ร่วมกับอะไร เหมือนที่ท่านบิ๊กว่า
ถ้าเป็นปัจจุบัน มันอาจจะเป็นแหล่งพลังงาน แทนก๊าซธรรมชาติ ปิโตเลียม(ไปไกลและ)
โลกเราจะไม่มีวันพลังหมด (_ _)* เย่

ถ้าโตะเป็นพลังสถิตย์ร่าง10 หาง... ก็ขึ้นอยู่กับว่าเกะมันเข้าที่เข้าทางรึยัง
ถ้ามันคิดจะทำลายโคโนฮะอยู่ ข้าพเจ้าคิดว่า
มันโดนโตะบึ้มๆแน่ *dead* มีกี่ฮานามิ(อิซาทั้งสอง)คงไม่พอ= =
 *damage*
คัทท-สึ!...... 

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:46:44 »
เบื่อจะเถียงเรื่องโทบิครับ

ความเห็นของคนเราไม่ตรง กัน

1 โอบิโตะ 2 คางามิ 3 น๊องชายมาดาระ

เบื่ออออออออออออ !! *damage*

เกะเป็นผู๊ควบคุม10หางอีกทีครับ

ปล. ชอบsasuke เหตุผลแค่นี้แหละ (อย่าเชื่อผมนะ) *shock*
...............................................

LM

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 03:10:05 »
10หางคือกลุ่มก้อนพลังงานจักกระขนาดใหญ่มีพลังมหาศาล

เดิมที เซียน6วิถีก็เป็นแค่นินจาธรรมดา(เก่งกว่าคนปกตินิดหน่อย)

แต่พอได้เป็นพลังสถิตร่าง10 หางก็มีพลัง เหมือนพระเจ้า

คำว่า พระเจ้า ก็น่าจะรู้นะ คือ ประมาณ ทำได้ทุกอย่างที่อยากจะทำ