หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จะเป็นไปได้ไหมที่พี่ไก่ฟ้าจะเข้ากองทัพปฏิวัติ  (อ่าน 9359 ครั้ง)

SeasonChang

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
จะเป็นไปได้ไหมที่พี่ไก่ฟ้าจะเข้ากองทัพปฏิวัติ
ก็เเค่ลองคิดเล่นๆนะคับ เเต่ในใจอยากให้เเก เข้ากลุ่มโจรสลัด(หมวกฟาง) มากกว่า

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
Re: จะเป็นไปได้ไหมที่พี่ไก่ฟ้าจะเข้ากองทัพปฏิวัติ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 17:28:08 »
ก๊อาจจะเป็นไปได้ครับเเต่ถ้าเข้ากลุ่มหมวกฟางก๊ดีเหมือนกันเเฮะได้พวกที่มีสายโลเกียมาเข้าพวกเจ๋งเลย

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

OffeSpiN

• *
Re: จะเป็นไปได้ไหมที่พี่ไก่ฟ้าจะเข้ากองทัพปฏิวัติ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 17:46:03 »
เดายากอยู่ กลัวเอจังจะหักมุมให้ปวดใจเล่นจัง..  *้ั์drinktea*

ถ้าพี่ไก่อ่อน ออกจากกองทัพแต่ไม่ได้ไปเข้ากับฝ่ายไหนก็คงจะดี

ถ้าไปเข้ากองทัพปฏิวัติ กลัวจะเป็นแผนจัดฉาก(ที่สู้กับหมาน้อย) เพื่อเปิดทางให้ไก่อ่อนเข้าไปเป็นหนอนในกองทัพปฏิวัติได้ง่ายขึ้นอ๊ะป่าว?

ขนาดคุมะยังแทรกซึมรัฐบาลได้ รัฐบาลก็น่าจะมีคนที่แทรกซึมกองทัพปฏิวัติได้เหมือนกัน
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

artkub

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 18:28:35 »
เดายากอยู่ กลัวเอจังจะหักมุมให้ปวดใจเล่นจัง..  *้ั์drinktea*

ถ้าพี่ไก่อ่อน ออกจากกองทัพแต่ไม่ได้ไปเข้ากับฝ่ายไหนก็คงจะดี

ถ้าไปเข้ากองทัพปฏิวัติ กลัวจะเป็นแผนจัดฉาก(ที่สู้กับหมาน้อย) เพื่อเปิดทางให้ไก่อ่อนเข้าไปเป็นหนอนในกองทัพปฏิวัติได้ง่ายขึ้นอ๊ะป่าว?

ขนาดคุมะยังแทรกซึมรัฐบาลได้ รัฐบาลก็น่าจะมีคนที่แทรกซึมกองทัพปฏิวัติได้เหมือนกัน
อืมมีเหตูผลครับ *้ั์drinktea*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 19:52:16 »
ผมว่าไม่เข้าหรอกครับ อาโอคิยิ ยังไงก้อเป็นทหารที่ซื่สัตย์คนนึง

ถึงตอนนี้จะออกจากกองทัพไปแล้ว หรือเปล่าก้อไม่รู้  แต่ผมว่ายังไงก้อไม่เข้าพวกกับกลุ่มต่อต้านแน่นอน 

ไม่งั้นก้อดูเหมือนพวกสับปรับ เกินไป  บุคลิกไม่ให้  *dontknow*

ปล.คงรอคอยเวลาเพื่อทำอะไรสักอย่างอยู่แน่ๆ อันนี้ผมมั่นใจ  *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 21:52:37 »
แล้วถ้า สมมติพี่แก ไม่ได้อยู่กับคณะปฏิวัติ แล้วพี่แกจะทำอะไรอยู่

บางทีพี่แกตอนนี้ อาจจะ ขายน้ำแข็งไส หาเลี้ยงชีพ ส่วนตัวคิดว่าพี่แก คงไม่มีร้าน น่าจะ ปันจักยาน ขายร่อนไปทั่วทะเล น่าจะมีป้ายหน้าร้านเป็น รูปไก่ *hoho* *hoho*

จากพลเอก  *great* >>>>>> คนขายน้ำแข็งไส  *disappoint* *disappoint*

ดูซิว่า ใครหน้าไหนจะมาปล้นร้านพี่แก  *hoho* *hoho*

ต่างกัน เหมือน ความหล่อของพี่ลอว์ กับ ความหล่อของทีช เลย  *number1* *number1*

ขำๆนะ FC พี่ไก่ อย่าพึ่งเอารองเท้าฟาดหน้าเรานะ  *rip* *rip* *rip*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 21:55:35 โดย Sherva »

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 22:31:37 »
กลุ่มคณะปฎิวัตินี่นับเป็นโจรสลัดหรือเปล่าอ่ะ  เพราะใช้เรือประจำกลุ่มตัวเองเดินทาง  แถม คุมะก็เป็น 7 เทพโจรสลัด

ตกลงแล้วคณะปฏิวัตินี่เป็นโจรสลัดใช่ป่ะ  *rip*

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 22:34:27 »
แล้วถ้า สมมติพี่แก ไม่ได้อยู่กับคณะปฏิวัติ แล้วพี่แกจะทำอะไรอยู่

บางทีพี่แกตอนนี้ อาจจะ ขายน้ำแข็งไส หาเลี้ยงชีพ ส่วนตัวคิดว่าพี่แก คงไม่มีร้าน น่าจะ ปันจักยาน ขายร่อนไปทั่วทะเล น่าจะมีป้ายหน้าร้านเป็น รูปไก่ *hoho* *hoho*

จากพลเอก  *great* >>>>>> คนขายน้ำแข็งไส  *disappoint* *disappoint*

ดูซิว่า ใครหน้าไหนจะมาปล้นร้านพี่แก  *hoho* *hoho*

ต่างกัน เหมือน ความหล่อของพี่ลอว์ กับ ความหล่อของทีช เลย  *number1* *number1*

ขำๆนะ FC พี่ไก่ อย่าพึ่งเอารองเท้าฟาดหน้าเรานะ  *rip* *rip* *rip*

แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Sherva

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 22:50:26 »

ขอสามได้ป่ะ   *number1* *number1* *number1*

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:13:48 »
อาจจะเป็นไปได้ก้ได้

แต่สำหรับผม ผมว่าเป็นไปไม่ได้ . . เป็นถึง พลเอก ศักดิ์ศรี มันหนุน อยู่ ถึงจะออกมาแล้วก็เถอะ

อาจจะเป็นแบบ กาป ก็ได้  INDY ปล่อยวาง . . ( คอยช่วยโรบิ้น )

ถ้าเกิด ไปอยู่กับ ดราก้อนจริง คงสนุกมากขึ้น  555

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:22:41 »
คิดว่าโอกาสมีสูงนะครับ แต่คิดว่าคงไม่ได้เข้ากลุ่มหมวกฟางหรอก เพราะเค้าเทพเกินไป เป็นตัวละครที่ออกแนวอาวุโสนิดๆแล้วอะ

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 13:40:03 »
เกรงเหมือนกันว่าโอดัจจิจะหักมุม =[]=
  ชอบเล่นให้ลุ้นแล้วหักมุมจังเลย   *shock*
แต่ยังไงถ้าเข้ากองปฏิวัติก็ดี อินดี้ก็เจ๋ง เข้าหมวกฟางก็ .. *rip* วันพีชอยู่ไม่ไกลเกินเอื้อม

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

Dragon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 14:58:19 »
กลุ่มคณะปฎิวัตินี่นับเป็นโจรสลัดหรือเปล่าอ่ะ  เพราะใช้เรือประจำกลุ่มตัวเองเดินทาง  แถม คุมะก็เป็น 7 เทพโจรสลัด

ตกลงแล้วคณะปฏิวัตินี่เป็นโจรสลัดใช่ป่ะ  *rip*

ผมว่า ไม่เชิงจะเป็นโจรสลัดนะครับ

คือการ์ตูนเรื่องนี้มันเป็นเนื้อหาที่ใช้โจรสลัดสื่อเรื่งราวครับ

แบบว่าจะไปไหนมาไหนก้อใช้เรือ เรือ เรือ ครับ ไม่มีเครื่องบิน ข้ามเกาะ

ก้อเลยคิดว่าเต้องเปนโจรสลัดทั้งหมด คหสต ผมนะ  *dontknow*

artkub

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 15:17:57 »

ผมว่า ไม่เชิงจะเป็นโจรสลัดนะครับ

คือการ์ตูนเรื่องนี้มันเป็นเนื้อหาที่ใช้โจรสลัดสื่อเรื่งราวครับ

แบบว่าจะไปไหนมาไหนก้อใช้เรือ เรือ เรือ ครับ ไม่มีเครื่องบิน ข้ามเกาะ

ก้อเลยคิดว่าเต้องเปนโจรสลัดทั้งหมด คหสต ผมนะ  *dontknow*

ใช่ครับมัยังไม่มีเครื่องบิน5555 *haha*