หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิ แกเป็นใครกันแน่ว้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย  (อ่าน 28049 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: โทบิ แกเป็นใครกันแน่ว้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 23:02:33 »
มิ้น นอกใจเก๊าหรอ  เก๊าไม่ยอมน๊า *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo*  *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
Re: โทบิ แกเป็นใครกันแน่ว้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 23:06:52 »
มิ้น นอกใจเก๊าหรอ  เก๊าไม่ยอมน๊า *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo*  *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant*
เราแอบตามแทบทุกคนค่ะ ไม่ต้องน้อยใจ โอ๋ๆ *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 23:09:56 »
เราแอบตามแทบทุกคนค่ะ ไม่ต้องน้อยใจ โอ๋ๆ *hoho*

ทำแบบนี้เราไม่ชอบอ่ะ เลือกเลยดีกว่า ระหว่างเราก่ะบิ๊ก  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 23:19:02 »
น้องพลับขอสอง  *attack* *attack*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

mint1458

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 23:39:06 »
น้องพลับขอสอง  *attack* *attack*
ใครคือน้องพลับเหรอ *้ัdoubt*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 23:52:09 »

น้องพลับที่เคยเป็นนักร้องไง เด็กๆเลย   แต่ตอนนี้โตแล้ว

เพลงฮิต ก้อ คุณครูครับ คุณครูครับ ผมมีเรื่องอยากปรึกษาคุณครูครับ  สมมุตินะครับ สมมุติ   ไม่รู้จักหรออ *glad*

แล้วแกก้อ มีโฆษณา ไมโล  แล้วมีคำพูดฮิต คือ   น้องพลับ ขอสอง    อ่าครับ   *disappoint*

ผมแก่ไปใช่มั้ยเนี่ย  *dead*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

mint1458

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 23:57:54 »

น้องพลับที่เคยเป็นนักร้องไง เด็กๆเลย   แต่ตอนนี้โตแล้ว

เพลงฮิต ก้อ คุณครูครับ คุณครูครับ ผมมีเรื่องอยากปรึกษาคุณครูครับ  สมมุตินะครับ สมมุติ   ไม่รู้จักหรออ *glad*

แล้วแกก้อ มีโฆษณา ไมโล  แล้วมีคำพูดฮิต คือ   น้องพลับ ขอสอง    อ่าครับ   *disappoint*

ผมแก่ไปใช่มั้ยเนี่ย  *dead*
อ๋อ ขอโทษนะ ลืมไปเลย *hoho*

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 09:04:23 »
ข้างบน ญี่ปุ่นเขียนผิดนะครับผม คิดไวพิมพ์ไวเลยไม่ได้มองอ่ะครับ  *dead*
อันที่จริงในภาษาญี่ปุ่นอะเค้าอ่านออกมาเป็น โคโนฮะ เลยครับ ส่วนที่คุณเห็นเค้าเขียน kho no ha น่ะ เค้าก็อ่านออกมาเป็น โคโนฮะ อยู่ดีครับ อย่างเช่นคำว่า kho chang (เกาะช้าง)  ไม่มีใครอ่านว่า เฮาะช้าง หรอกครับ มันอาจจะขึ้นอยู่กับคนอ่านครับ (ขึ้นอยู่กับสติปัญญาและความรู้ของคนคนนั้น อิอิอิ)

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

prince_devil

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ฉันจะคอยเป็นกำแพงตลอดไปให้นายได้ฝ่าข้าม..
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 10:36:41 »
ข้างบน ญี่ปุ่นเขียนผิดนะครับผม คิดไวพิมพ์ไวเลยไม่ได้มองอ่ะครับ  *dead*
อันที่จริงในภาษาญี่ปุ่นอะเค้าอ่านออกมาเป็น โคโนฮะ เลยครับ ส่วนที่คุณเห็นเค้าเขียน kho no ha น่ะ เค้าก็อ่านออกมาเป็น โคโนฮะ อยู่ดีครับ อย่างเช่นคำว่า kho chang (เกาะช้าง)  ไม่มีใครอ่านว่า เฮาะช้าง หรอกครับ มันอาจจะขึ้นอยู่กับคนอ่านครับ (ขึ้นอยู่กับสติปัญญาและความรู้ของคนคนนั้น อิอิอิ)

แอบแรงเบาเบา *great*
คัทท-สึ!......